[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: KYOSHO - Lamborghini Diablo : New In Box กล่องใหม่ของผมครับ  (อ่าน 3369 ครั้ง)

ออนไลน์ หมู

• Moderator
  • Hero Member
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

และในที่สุดผมก็หาเพื่อนให้ Jaguar XJ220 ได้แล้วครับ  :Z7:  ผมได้กล่องนี้มาจาก Yahoo.jp ด้วยราคาที่ไม่แรงมาก ถึงมือประมาณหนึ่งหมื่นบาทไทยครับ เพราะประมูลจบตอนบ่ายๆ เลยคู่แข่งน้อยครับ  ;D

ความเดิมจากตอนที่แล้วครับ  :Y8:  http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=7375.0
ผมจะข้ามรายละเอียดของรถซีรีย์นี้ไปเลยนะครับ สามารถดูได้จากลิ้งค์กระทู้ด้านบนครับ

หน้ากล่อง สวยมากแทบไม่มีรอยเลยครับ   :o

ด้านใน สภาพดีมาก เมื่อเทียบกับรถปี 1990  :o

รูปข้างกล่องครับ ทำสีแล้วสวยจริงๆ

เปรียบเทียบกับเพื่อนร่วมรุ่น

เทียบบอดี้ XJ220 ยาวกว่า แต่ Diablo กว้างกว่า (เทียบขนาดบอดี้กับกล่องซีดี)

เทียบภายในระหว่าง อังกฤษ กับ อิตาลี  ;D

เข้าแก๊งค์ KYOSHO   :Z6:  :Z6:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 กันยายน 2010, 21:01:43 โดย หมู »

TT Hobby by หมู     รักในสิ่งที่ต้องทำมานาน ตอนนี้ได้ทำในสิ่งที่รักแล้วครับ :)

ออฟไลน์ ToTo

• kotexslim@hotmail.com Tel 0860000670 08-7001-6001
  • สมัครสมาชิก: 09, 2008

• hobbymania
Re: Kyosho Lamborghini Diablo : New In Box กล่องใหม่ของผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 21:25:57 »
มีแต่กล่องบักเอ้บ ทั้งนั้นเลย ที่เห็นหุ้มบอดี้ เป็นซีลหรือเป็นซองใส่ครับ ทำไมมันยู่ยี่แบบนั้นละ

ออฟไลน์ ผู้เฒ่าเปา

• เปา.ครับ
Re: Kyosho Lamborghini Diablo : New In Box กล่องใหม่ของผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 21:32:18 »
ยินดีด้วยครับเฮียหมูที่ได้สมาชิกใหม่nibเข้าประจำการในห้องเเห่งความสุข(แบบว่าต้องเข้าไปดูก่อนนอน) ;D
ร่ำรวยเงินทองทุกท่านครับ

ออนไลน์ หมู

• Moderator

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 21:48:15 »
มีแต่กล่องบักเอ้บ ทั้งนั้นเลย ที่เห็นหุ้มบอดี้ เป็นซีลหรือเป็นซองใส่ครับ ทำไมมันยู่ยี่แบบนั้นละ

พลาสติกหุ้มบอดี้ครับ รถ Kyosho บางรุ่นสมัยก่อนเป็นแบบนี้ครับ

ยินดีด้วยครับเฮียหมูที่ได้สมาชิกใหม่nibเข้าประจำการในห้องเเห่งความสุข(แบบว่าต้องเข้าไปดูก่อนนอน) ;D
"ห้องแห่งความสุข" ชอบคำนี้จัง  :)
ห้องนี้เป็นห้องฟังเพลง+เก็บ NIB ครับเฮียเปา วันไหนพอมีเวลาหลังจากเก็บร้านแล้วก็จะเข้าไปนั่งฟังเพลง หรือไม่ก็ประกอบรถครับ
TT Hobby by หมู     รักในสิ่งที่ต้องทำมานาน ตอนนี้ได้ทำในสิ่งที่รักแล้วครับ :)

ออฟไลน์ RockDragon

• Global Moderator
  • *

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 21:50:25 »
แบบกล่องบักเอ้บ ผมไม่มีนะเฮียหมู
แต่ไอ้ข้างๆที่เอามาเปรียบเทียบขนาดนั้นผมมี 5 กับ 6 แล้ว  ;D ;D

ออนไลน์ หมู

• Moderator

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 21:57:25 »
แบบกล่องบักเอ้บ ผมไม่มีนะเฮียหมู
แต่ไอ้ข้างๆที่เอามาเปรียบเทียบขนาดนั้นผมมี 5 กับ 6 แล้ว  ;D ;D

:o Ahh :o ออกแผ่น 5 กับ 6 แล้วเหรอครับ  :o Ahh :o
หลังจากได้ Ayre CX-7eMP มือสองมาแล้ว ก็เป็นเรื่องเลยครับ แผ่นไรท์ที่เคยฟังได้(ไปก็อปเพลงดีๆจากแผ่นแท้ของเพื่อนมา) น้องแอร์เธอฟ้องแหลกเลยครับ :violent1: :violent1: ตอนนี้ก็ต้องเก็บตังค์ซื้อแผ่นแท้มาฟังแล้วครับ  :'( :'(

• *

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 22:05:25 »

:o Ahh :o ออกแผ่น 5 กับ 6 แล้วเหรอครับ  :o Ahh :o
หลังจากได้ Ayre CX-7eMP มือสองมาแล้ว ก็เป็นเรื่องเลยครับ แผ่นไรท์ที่เคยฟังได้(ไปก็อปเพลงดีๆจากแผ่นแท้ของเพื่อนมา) น้องแอร์เธอฟ้องแหลกเลยครับ :violent1: :violent1: ตอนนี้ก็ต้องเก็บตังค์ซื้อแผ่นแท้มาฟังแล้วครับ  :'( :'(

เคล็ดแต่ไม่ลับนะเฮียหมู ....

เวลาก็อปต้องตั้งสปีดที่ 1x หรือที่ความเร็วต่ำที่สุดเท่าที่โปรแกรมเบิลนดิสจะมีให้นะครับ  ;D
คุณภาพเสียงที่ออกมาจะไม่ต่างไปมากจากแผ่นเดิมเลยครับ  :occasion14:

ออนไลน์ เจมส์

• Administrator
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• www.rc-plus.net
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 22:52:09 »
โอโห เฮียหมูรถ NIB ตรึมเลย
เน้นแต่ kyosho ไม่ให้เกิดความช้ำใจในภายภาคหน้าด้วย
สงสัยผมต้องไปสิงห์สถิตที่เว็บ yahoo auction บ้างซะแล้ว

ปล.ผมคนรุ่นใหม่ หัวใจดิจิตอล
      ต้อง DAC เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ ravi

• เล่นๆเข้าไปเฮ
  • Moderator
  • สมัครสมาชิก: 09, 2008

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มีนาคม 2010, 22:56:29 »
  ที่YAHOO JAPANไม่ค่อยมีของเพราะคุณหมูประมูลไปหมดนี่เองครับ

ออฟไลน์ karakad

• สมัครสมาชิก: 05, 2008

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 00:22:00 »
เห็นแพ็คแต่ละชิ้นในกล่องแล้ว
มันน่าเอาคัตเตอร์กรีดออกมาประกอบจัง

ออฟไลน์ เติ้ล_อ๊อตโต้

• "สุดท้ายก็กลับมาตายที่ RC"
  • สมัครสมาชิก: 02, 2010

• " ดิ้นต่อยท้อง ร้องตบปาก "
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มีนาคม 2010, 21:26:03 »
ฮิๆๆ  อิจฉาพี่หมูจังๆๆๆๆๆๆๆ  :-* :-*

• *

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 07:31:53 »
เน้นแต่ kyosho ไม่ให้เกิดความช้ำใจในภายภาคหน้าด้วย
สงสัยผมต้องไปสิงห์สถิตที่เว็บ yahoo auction บ้างซะแล้ว

คนสูงอายุอย่างผมก็จะต้องพยายามเข้าเทรน ให้ทันสมัยกับเขาหน่อยนะครับ
ทั้ง dac ทั้งถ้วยครอบหู ที่รับสัญญาน usb จากคอมหรือไม่ก็ ดิจิทอลเอ้าพุทจาก CD เท่านั้นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ ผู้เฒ่าเปา

• เปา.ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 22:45:03 »

คนสูงอายุอย่างผมก็จะต้องพยายามเข้าเทรน ให้ทันสมัยกับเขาหน่อยนะครับ
ทั้ง dac ทั้งถ้วยครอบหู ที่รับสัญญาน usb จากคอมหรือไม่ก็ ดิจิทอลเอ้าพุทจาก CD เท่านั้นครับ  ;D ;D

[/quote น้าชานี่ไม่ธรรมาดาเลยนะครับไฮเทคเหมือนกัน ;D
ร่ำรวยเงินทองทุกท่านครับ

RC-PLUS webboard

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มีนาคม 2010, 22:45:03 »

Back to top