หมวดหมู่ทั่วไป > Electronics Room

วิธี Set Speed/จะพยายามรวมรุ่นต่างๆมา

<< < (2/8) > >>

quiet_storm:
สอบถามหน่อยครับ อยากทราบวิธี set speed sidewunder sct อยากเดินหน้ากับเบรค ไม่อยากมีถอยหลังทำไงครับ

GOLF_RCR:
ตัวนี้ผมไม่ทราบ รอ น้าชามาตอบคับ

RockDragon:

--- อ้างจาก: quiet_storm ที่ 01 สิงหาคม 2011, 20:12:07 ---สอบถามหน่อยครับ อยากทราบวิธี set speed sidewunder sct อยากเดินหน้ากับเบรค ไม่อยากมีถอยหลังทำไงครับ

--- End quote ---

ขอเอาคำตอบจาก pm มาแปะไว้ที่นี่ด้วยนะครับ  :X1:

--- อ้างจาก: RockDragon ที่ 02 สิงหาคม 2011, 08:30:09 ---
--- อ้างจาก: quiet_storm ที่ 02 สิงหาคม 2011, 08:09:07 ---
น้าชาครับสอบถามหน่อยครับ อยากทราบวิธี set speed sidewinder sct อยากเดินหน้ากับเบรค ไม่อยากมีถอยหลังทำไงครับ

ให้เข้าโปรแกรมหัวข้อที่ 1: Brake/Reverse Type
แล้วเลือก Option ที่ 1: Reverse Lockout ครับ

ส่วนวิธีการเข้าโปรแกรมก็ดูได้ในคู่มือสปีดของ CC ตามลิ้งนี้ครับ
http://www.castlecreations.com/support/documents/drivers_ed_guide.pdf

ง่ายสุดก็เสียบเข้าคอม แสดงวิธีอยู่หน้า 17-19
ถ้าเซ็ทโดยรีโมท ก็หน้า 20-22 ครับ

GOLF_RCR:
วิธี ไก Speed  INIX  คับ
Throttle Range Calibration [Throttle Range Setting]

Step 1
ต่อ ESC เข้ากับ Battery

Step 2
กด ปุ่มสีแดง ค้างไว้ พร้อมกับเปิด Switch  รอ ค้างไว้ 4 วินาที จึงปล่อย ปุ่มแดง

Step 3
กำ ไกร์ รีโมท เข้าจนสุด จนไฟเขียวขึ้น

Step 4
ดันไกร์ รีโมท  ออกจากตัวจนสุด จนไฟแดงขึ้น

Step 5
ปล่อยไก รีโมท ไว้ เพื่อเป็นการบอกให้ ESC รับรู้ว่า ตรงกลางของรีโมทคือระยะ ไก เท่านี้ ไฟจะขึ้น แดงและเขียว

Step 6
ปิด Switch ESC INIX 

Step 7
ขอให้ มีความสุข กับการเล่น ESC INIX คับ

และ วิธี ตั้ง โปรแกรม การ์ด  จะน้ำมาเพิ่มเติม ที่หลังคับ

nui_avatar2011:
ขออีก...1ครับ  HPI  FULX....MOTIV....ผมเซทตั้งนาน....ไฟกระพริกๆๆ3สีเลยครับ..ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version