หมวดหมู่ทั่วไป > พื้นฐานการเล่นอาร์ซี

+++ใส่ น้ำมันที่โช๊คอัพ

<< < (3/11) > >>

anttanoy:
  มีบรรยายพร้อมภาพประกอบเข้าใจง่ายดีครับ ได้ความรู้เยอะเลยครับ ;D ;D

anttanoy:
  พี่ป้อมไม่มีการทำ dig มาสอนบ้างเหรอคับ ทำไม่เป็นอะครับ ;D ;D

anttanoy:
   ตอนนี้จุกโช๊คเล่นๆไปหลุดเลยครับ ซวยเลย :'(เพราะว่ามันเป็นโช๊ค ปาดตาติก ถอดเข้าถอดออกบ่อยเกินไป สงสัยจะแก้ไม่หายครับคงต้องซื้อใหม่อย่างเดียว  ตอนนี้เล็งของ HIMOTO อยู่ครับ แต่รู้สึกว่าราคาจะสูงไป ยังไงแนะนำด้วยนะครับว่าควรเล่นยี่ห้อไหนดี หรือว่ายี่ห้อไหนก็ได้ที่เป็นอลูครับ
               ขอบคุณครับ ;D ;D

tdk23:

--- อ้างจาก: เจมส์ ที่ 17 กุมภาพันธ์ 2008, 23:15:05 ---ผมว่าสิ่งที่ยากที่สุด ของการใส่น้ำมันโช้คคือ
พอทำเสร็จแล้วมัน rebound หรือเด้งยืด ไม่เท่ากัน

--- End quote ---

แล้วมีวิธีแก้ป่าวครับพี่เจมส์ครับ  :D

NORMAL MAN:
rebound ที่พูดถึงนี่หมายถึงตอนที่ยังไม่ใส่สปริง แล้วโชคมันจะยืดออกมาเองปล่าวครับ
ถ้าใช่มันมีทริกตอนปิดฝาครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version