[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: {ขอประกาศนะครับ} สมาชิกใหม่เข้ามาอ่านด้วยนะครับ  (อ่าน 4809 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป้อม....ครับ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • *
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
ซึ่งตอนนี้ มีการฉ้อโกงกันอยู่เรื่อยๆ ทางเว็บบอร์ดเองก็พยายามหาวิธีป้องกัน แต่คงช่วยอะไรได้ไม่มากนะครับ
นอกจากสมาชิกจะช่วยตัวเองให้มากที่สุด อย่าไว้ใจคนที่ไม่ได้รู้จัก อย่าโอนเงิน นัดเจอคงเป็นทางออกที่ดีที่สุด
ซึ่งตอนนี้ทางเว็บบอร์ดได้ปิดในส่วนให้ซื้อขาย สมาชิกใหม่ ที่กระทู้ไม่ถึง ๕๐ ไม่สามารถมองเห็น ในส่วนห้องซื้อขายได้

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

ป้อมครับ

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

ออฟไลน์ AUN_CSM

• *
  • สมัครสมาชิก: 05, 2008

• อั๋น & เป๋าตุง
 x77 สมาชิกใหม่บางท่านก็ไปดันกระทู้เก่าๆ ปี 2008 2009 ก็มี  :Y11:
หรือ เขามาตอบอะไรก็ไม่รู้ บางที่ก็แค่เขามายิ้ม :X1: ขอบคุณบาง :Y9:  :Y11:
เพื่อจะปรับกระทู้ให้ได้มากขึ้น จะได้ซื้อขายเร็ว
 :Y4:ให้พี่น้องสังเกตตรงนี้ไว้หน่อยก็ดีนะครับ  :X8:

• *

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
x77 สมาชิกใหม่บางท่านก็ไปดันกระทู้เก่าๆ ปี 2008 2009 ก็มี  :Y11:
หรือ เขามาตอบอะไรก็ไม่รู้ บางที่ก็แค่เขามายิ้ม :X1: ขอบคุณบาง :Y9:  :Y11:
เพื่อจะปรับกระทู้ให้ได้มากขึ้น จะได้ซื้อขายเร็ว
 :Y4:ให้พี่น้องสังเกตตรงนี้ไว้หน่อยก็ดีนะครับ  :X8:
ใครขุดมายิ้มลบได้เลยนะครับคุณอั๋นลบไม่ได้แจ้งผ่านผมก็ได้ครับ :X1:
เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

ออฟไลน์ RockDragon

• *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• 'น้าชา'
ก่อนติดต่อการซื้อขาย ก็ควรเข้าไปดูหน้าข้อมูลส่วนตัวของสมาชิกนั้น
โดยการคลิ๊กที่ชื่อของสมาชิกที่เราต้องการจะรู้
สังเกตูดูวันสมัครสมาชิกเมื่อไร มีทำการโพสกระทู้ไปแล้วเท่าไร
ถ้าต้องการจะดูว่าเข้ามายิ้มหรือขอบคุณอย่างเดียวเพื่อเป็นการปั้มจำนวนกระทู้
ก็คลิ๊กที่ แสดงกระทู้ล่าสุด ของสมาชิกผู้นี้ ข้างล่างของหน้าข้อมูลนั้น
แล้วก็ไตร่ตรองเอาเองว่าสมาชิกผู้นั้นสามารถไว้ใจในการซื้อการขายกันได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator

• www.rc-plus.net
ก็ได้รับแจ้งเหตุเพิ่มเติมเข้ามาครับ ว่ามีการโกงกันเกี่ยวกับซื้อ-ขายอีกแล้ว
ทางเว็บอยากจะขจัดปัญหาให้หาย หรือลดลงไปบ้าง
หวังว่าทุกท่านจะเข้าใจนะครับ เพราะระยะหลัง เพื่อนสมาชิกใหม่บางท่าน
เข้ามาถึงก็โพสขายของกันเลย และก็มีการปั้มกระทู้กันอย่างที่เห็น

ทางผมและทีมงาน ขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ ที่จงใจปั้มกระทู้กันนะครับ
อาทิ เช่น โพสไอค่อนอย่างเดียว สื่อไม่มีความหมาย

ส่วนคนที่จะซื้อสินค้าผ่านคนขายใดๆ รบกวนพิจารณาไตร่ตรองกันให้รอบคอบนะครับ
 :Y9:

ออฟไลน์ Oot

• สมัครสมาชิก: 09, 2010

ใครขุดมายิ้มลบได้เลยนะครับคุณอั๋นลบไม่ได้แจ้งผ่านผมก็ได้ครับ :X1:

น้าป้อมไม่ให้ผมยิ้ม  :X1:     :Z5: :Z5:

ออฟไลน์ warinthon

• Full Member
  • สมัครสมาชิก: 02, 2012

ถ้า ดันกระทู้ของตัวเองตอนที่มันตกไปหน้าอื่น(ใช้ไอคอน) จะเกี่ยวกะการปั๊มกระทู้ไหมเนี่ย
นาย วรินทร ชูศักดิ์ 222/41 หมู่4 หมู่บ้านนาวีเฮ้าส์15(เตาถ่าน)  ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี 20180 โทร.084-869-8842

• *

• ป้อมครับ
x77 สมาชิกใหม่บางท่านก็ไปดันกระทู้เก่าๆ ปี 2008 2009 ก็มี  :Y11:
หรือ เขามาตอบอะไรก็ไม่รู้ บางที่ก็แค่เขามายิ้ม :X1: ขอบคุณบาง :Y9:  :Y11:
 :Y4:ให้พี่น้องสังเกตตรงนี้ไว้หน่อยก็ดีนะครับ  :X8:

น้าป้อมไม่ให้ผมยิ้ม  :X1:     :Z5: :Z5:

ยิ้มได้ครับ :X2:

ถ้า ดันกระทู้ของตัวเองตอนที่มันตกไปหน้าอื่น(ใช้ไอคอน) จะเกี่ยวกะการปั๊มกระทู้ไหมเนี่ย

ก็ดูที่เจตนาหรือไม่หนะครับ

ออฟไลน์ Joesho

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 01, 2012

เห็นด้วยครับ อย่างผมเล่นมาเกือบ4เดือนดูกระทู้ผมซิครับมีนิดเดียว ตอนแรกก็สงสัยครับว่าความน่าเชื่อถือ มันอยู่ที่ผู้มีกระทู้มากๆหรือครับ บางคนที่เห็นเพิ่งสมัครได้1เดือนกว่าๆกระทู้มีเป็นร้อย มีตำแหน่งใหญ่โตในเวป
แต่คนที่คุยไม่เก่งและไม่ค่อยได้อยู่น่าคอม แต่ก็เข้ามาดูเกือบทุกวันเล่นเวลาว่างอย่างผม ขอสนับสนุนครับ!!...จะได้ไม่รู้สึกว่าเสียเปรียบ(ในสิทธิ์ต่างๆที่ได้รับจากเวป)
เหนื่อย..ก็พัก หนัก..ก็วาง วุ่น..ก็ทำให้ว่าง ทุกอย่างอยู่ที่เรา....

ออฟไลน์ nungchita1

• รักในสิ่งที่รัก ชอบในสิ่งที่ชอบ แล้วเต็มที่กับมัน
  • สมัครสมาชิก: 07, 2011

ทุกสังคมมีทั้งคนดีและคนเลว ต้องระวังกันไว้ครับ  :Y11:

ออฟไลน์ nungchita1

• รักในสิ่งที่รัก ชอบในสิ่งที่ชอบ แล้วเต็มที่กับมัน
  • สมัครสมาชิก: 07, 2011

x77 ขอเสนออีกนิดครับ ทำไมไม่เอาเงื่อนเวลาเข้ามาด้วยละครับ  สมาชิกท่านใดมีกระทู้มากแต่ระยะเวลาได้การเป็นสมาชิกไม่ถึงก้อไม่สามารถปรับตำแหน่งได้ เป็นต้น

ออฟไลน์ pigg_45

• Full Member
  • สมัครสมาชิก: 02, 2012

เห็นด้วยครับ อย่างผมเล่นมาเกือบ4เดือนดูกระทู้ผมซิครับมีนิดเดียว ตอนแรกก็สงสัยครับว่าความน่าเชื่อถือ มันอยู่ที่ผู้มีกระทู้มากๆหรือครับ บางคนที่เห็นเพิ่งสมัครได้1เดือนกว่าๆกระทู้มีเป็นร้อย มีตำแหน่งใหญ่โตในเวป
แต่คนที่คุยไม่เก่งและไม่ค่อยได้อยู่น่าคอม แต่ก็เข้ามาดูเกือบทุกวันเล่นเวลาว่างอย่างผม ขอสนับสนุนครับ!!...จะได้ไม่รู้สึกว่าเสียเปรียบ(ในสิทธิ์ต่างๆที่ได้รับจากเวป)

กด like ให้ครับ

ยิ่งอ่านก็ยิ่ง..... :Y9: :Y9: พี่ตัดสิทธิ newbie นั่นหมายถึง  ได้ตั้งเค้าเหล่านั้นเป็นจำเลยไว้ก่อนเลยนะครับว่าเค้าต้องโกง และอาจจะโกง หรือมีแนวโน้มว่าจะโกง  จึงตัดสินใจตัดสิทธิ์
ในมุมกลับกัน ท่าน ๆ ที่ได้เลื่อนขั้นแล้ว จะไม่มีวันโกงใช่มั้ยครับ จึงได้สิทธิในการ post ต่อได้ครับ

สุดท้ายก็เป็นสิทธิ์ของพี่ ๆ ครับ ที่จะกำหนดกฎเกณฑ์ เพราะเป็นคนสร้าง web แห่งนี้

ถ้าแรงไปผมขอโทษนะครับ .... จะได้มีหลาย ๆ มุมครับ

ธ.กรุงไทย สาขา สี่แยกสะพานกรุงธน 037-0-13763-9
..........................................

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator

• www.rc-plus.net

กด like ให้ครับ

ยิ่งอ่านก็ยิ่ง..... :Y9: :Y9: พี่ตัดสิทธิ newbie นั่นหมายถึง  ได้ตั้งเค้าเหล่านั้นเป็นจำเลยไว้ก่อนเลยนะครับว่าเค้าต้องโกง และอาจจะโกง หรือมีแนวโน้มว่าจะโกง  จึงตัดสินใจตัดสิทธิ์
ในมุมกลับกัน ท่าน ๆ ที่ได้เลื่อนขั้นแล้ว จะไม่มีวันโกงใช่มั้ยครับ จึงได้สิทธิในการ post ต่อได้ครับ

สุดท้ายก็เป็นสิทธิ์ของพี่ ๆ ครับ ที่จะกำหนดกฎเกณฑ์ เพราะเป็นคนสร้าง web แห่งนี้

ถ้าแรงไปผมขอโทษนะครับ .... จะได้มีหลาย ๆ มุมครับ

ถูกแล้วครับ กระทู้ไม่ว่าจะมีเท่าไหร่ มีสิทธิ์โกงได้หมด
แต่มองอีกมุม ถ้าคนมีกระทู้หลายร้อยหรือหลายพัน
อยู่เว็บและซื้อขายมาเป็นปีๆ ก็น่าเชื่อได้ระดับนึง
ว่าเค้าน่าจะไม่โกง หรือยักยอกต่างๆ ไม่งั้นคงโกงเสร็จ คงไม่มาใช้งานอย่างปกติแน่

การที่เรามีกฏให้ newbie ไม่สามารถทำการตั้งกระทู้ซื้อขายได้
เนื่องจากประสบการณ์ที่ผ่านมาหลายๆเว็บ
คนขายหน้าใหม่ที่เข้ามาถึงแล้วโพสขายของเลย
กรณีเป็นมิจฉาชีพ จะตั้งราคาถูกมากๆ จนชวนให้คนซื้อ
หลังจากโอนเงิน หรือส่งของเสียๆหายๆให้ ก็จะหายเข้ากรีบเมฆ

ทางเว็บเป็นเพียงแค่สื่อกลางการซื้อขายครับ
ที่วางกฏระเบียบแบบนี้ เพื่อกีดกัน ชะลอ การกระทำดังกล่าว
ไม่ใช่ว่ากระทู้มากๆ แล้วจะโกงไม่ได้นะครับ
แต่นี่คือการลดโอกาส

คงเหมือนการใส่ล็อคเกียร ล็อคครัช
ที่ทุกคนรู้ว่า ยังไงโจรก็สามารถลักขโมยไปได้
แต่มันคือการชะลอ หรือซื้อเวลา
หรือถ้าโชคดี คุณมาทัน ก็ลดการศูนย์หายได้เลย

ออฟไลน์ NORMAL MAN

• He Coming back
  • สมัครสมาชิก: 03, 2008

Re: {ขอประกาศนะครับ} สมาชิกใหม่เข้ามาอ่านด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กันยายน 2012, 19:03:30 »
เรื่องของการโดนโกง ไม่เกิดขึ้นกับตัวไม่มีใครซาบซึ้งหลอกครับ
แม้ผมเองจะไม่เคยโดน แต่ก็ไม่อยากโดน และให้คนอื่นโดนด้วยเช่นกัน
เลย อยากให้ทราบว่าเมื่อเร็วนี้ มีกลุ่มมิจฉาชีพ เข้ามามากมาย แบบว่าสมัครปุ๊บโกงปั๊ป ผมก็เห็นว่า นี่น่าจะเป็นการป้องกันได้ระดับนึ่งนะ
ที่จะช่วยคนที่ต้องการความสงบสุขได้อยู่นะ

รักจะเป็นพ่อค้า ก็ควรจะมีปฎิสัมพันธ์ บ้างใช่ไหมครับ
คุณนิวบี้ทั้งหลาย เข้ามาพูดคุยให้คนรู้จักกันบ้างครับ

ส่วนนิวบี้ที่อยากจะซื้อผมว่าคุณยังสามารถใช้ได้ตั้งหลายวิธีที่จะซื้อของได้นี่ครับ

ออฟไลน์ ppcrawler

• สมัครสมาชิก: 06, 2008

คงเหมือนการใส่ล็อคเกียร ล็อคครัช
ที่ทุกคนรู้ว่า ยังไงโจรก็สามารถลักขโมยไปได้
แต่มันคือการชะลอ หรือซื้อเวลา
หรือถ้าโชคดี คุณมาทัน ก็ลดการศูนย์หายได้เลย

+ 100 ครับ
       คิดตามนะครับ โจรสมัครมาโดนจับได้ กูไม่สน กูสมัครใหม่ขายเลย โดนจับได้อีก กูสมัครใหม่มาหลอกขายต่อ
       วิธีชลอ อย่างข้างต้น โจรโดนจับได้ สมัครใหม่ (ยังขายไม่ได้ต้องรอจำนวนถึง หรือกระทู้ถึง) แต่ก็อีกนั่นแหละจะมีวิธีทราม ๆ ตามแต่จะคิดได้ ปั่นกระทู้บ้างแหละ ยิ้มบ้างแหละ จนกระทู้ถึง หรือจำนวนถึงอะไรก็แล้วแต่ แต่อย่างน้อยกว่าโจรมันจะตั้งกระทู้ขาย ก็ต้องมีหลายวัน หลายสัปดาห์ กว่าจะมากระทำการได้อีกครับ อย่างน้อยก็ไม่สามารถกระทำการได้ทันทีหลังจากโดนจับได้ ต้องแฝงตัวมาเกิดใหม่ครับ

ออฟไลน์ 1More

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 10, 2012

+100 กับระบบดีๆครับ
มีทั้งคนดีและไม่ดีครับ เยอะทุกวันนี้

ออฟไลน์ AUN_CSM

• *
  • สมัครสมาชิก: 05, 2008

• อั๋น & เป๋าตุง
บ้านแต่ละหลังก็มีกฎระเบียบที่แตกต่างกันไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2012, 17:45:17 »
 :Y8: บ้านแต่ละหลังก็มีกฎระเบียบที่แตกต่างกันไป
แม้แต่บ้านของท่านเอง  :Z7:

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ตัวผู้เขามาอยู่อาศัยเองก็ต้อง เคารพ กฏ กติกา และ มารยาท ของบ้านเขา ควบคู่กันไปด้วยนะครับ

:Z7: การที่คนคนเดียว จำทำอะไรให้ถูกใจคนหลายๆคน มันเป็นเรื่องยากนะครับ  :X8:
 :Z2:เลยอยากให้ท่านทั้งหลาย เห็นใจเจ้าของบ้านด้วยครับ  :Z3: :Z3:

ออฟไลน์ faiiar

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 03, 2013

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ dearlypop

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 12, 2013

สมาชิกใหม่ครับ..รับทราบครับ... :Y9:
ซื้อเพราะอยาก....จากเพราะได้แล้ว...รู้แล้ว...เห็นแล้ว..

RC-PLUS webboard

Back to top