[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: [ประกาศ] จำกัดสิทธิ์ในการเข้าถึงห้องซื้อขาย  (อ่าน 28712 ครั้ง)

ออฟไลน์ ban_ban

• Jr. Member
  • **
  • สมัครสมาชิก: 03, 2012

Re: [ประกาศ] จำกัดสิทธิ์ในการเข้าถึงห้องซื้อขาย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 10:51:39 »
:X5: เมื่อวามยังเป็นjr. อยู่เลย วันนี้กลายเป็น newbie ซะงั้น :Z4:  เข้าไม่ได้เลย... :Y11:

:X1: :X1:

:X1:  :X1:  :X1:

555 ไม่ปั่นครับพี่.... สิทธิ์มีแค่ไหน ก็ใช้แค่นั้นครับ  :Z1:
จริงๆผมเองก็มีรถหลายคันนะ แต่เวลาหาข้อมูล ก็จะ ค้นหาเอาจากกระทู้เก่าๆ ซึ่งมันก็ครอบคลุมปัญหาและแนวทางการปรับแต่งอยู่แล้ว เลยไม่ค่อยได้ตั้งกระทู้ ส่องอย่างเดียว :X1:

ออฟไลน์ yayple

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 07, 2012

Re: [ประกาศ] จำกัดสิทธิ์ในการเข้าถึงห้องซื้อขาย
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 10:54:27 »
เป็น 50 กท.แล้วเหรคับ

อีกหน่อยเวลาซื้อต้องใช้โทรเอาก้ออันตรายคับ ไม่มีหลักฐานอะไรเลย ขอเสนอให้จำกัดเฉพาะ  คนขายได้มั้ยครับ เพราะคนซื้อจะได้ซื้อได้คับ :X8:

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator
  • Hero Member
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• www.rc-plus.net
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 10:58:57 »

อีกหน่อยเวลาซื้อต้องใช้โทรเอาก้ออันตรายคับ ไม่มีหลักฐานอะไรเลย ขอเสนอให้จำกัดเฉพาะ  คนขายได้มั้ยครับ เพราะคนซื้อจะได้ซื้อได้คับ :X8:

สมาชิกหลายพันคน ไปกำหนดไม่ให้เค้าขาย หรือจะพิจารณาเป็นรายบุคคล เป็นเรื่องยากมากครับ
เอาเป็นว่า ถ้าคนซื้อไม่สบายใจ และอยากจะซื้อของกับบุคคลที่น่าเชื่อถือ
ห้างร้านค้าอาร์ซีในเว็บเรา ชัวร์แน่ๆครับ

• Newbie
  • *

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:00:53 »

สมาชิกหลายพันคน ไปกำหนดไม่ให้เค้าขาย หรือจะพิจารณาเป็นรายบุคคล เป็นเรื่องยากมากครับ
เอาเป็นว่า ถ้าคนซื้อไม่สบายใจ และอยากจะซื้อของกับบุคคลที่น่าเชื่อถือ
ห้างร้านค้าอาร์ซีในเว็บเรา ชัวร์แน่ๆครับ

ไม่ใช่คับ หมายถึง  สมาชิกใหม่ตั้ง กท.ขายไม่ได้นะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กันยายน 2012, 11:49:13 โดย yayple »

ออฟไลน์ ao_tornado

• สมัครสมาชิก: 05, 2012

• เน้นความเร็วเท่านั้น
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:02:02 »
อดทนกันอีกนิดครับ เล่นพูดคุยหาความรู้ไปเรื่อยๆก่อน ส่วนเรื่องการซื้อผมว่าไม่น่ายาก logout เข้าไปดูของ แล้วล็อคอินไปคุยทาง PM ถ้าคนขายเขาขายประจำในเวปนี้อยู่แล้ว รับรองเขาจะเทคแคร์ท่านอย่างดีแน่ๆครับ ผมรับรองว่าเขาหาความสะดวกให้ได้แน่ เพราะเขาก็ต้องการขายของให้คนที่เล่นใหม่ๆเช่นกัน เพราะจะว่าไปคนที่เล่นนาน รู้หมด มีรถพร้อมแล้ว ใครจะไปซื้อของ เท่าคนที่พึ่งเริ่มต้นจริงไหม   :Y7:

ถ้าเล่นทัวริ่ง เข้าไปทักทายกับพวกผมได้จ้า เผื่ออยู่ใกล้ๆกัน และสนใจมาเล่นด้วยกัน ผมก็เริ่มจากมือใหม่ ตอนนี้โตขึ้นเรื่อยๆกันแล้ว
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=25826.0
อยากชวนมาเล่นทางฝุ่นแนวความเร็ว โดดๆ ลุยๆ ใน กทม กันเยอะๆครับ ถ้าสนใจตามมาครับ
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=27601.0

ออฟไลน์ black887955

• "SKN RC CLUB"
  • **
  • สมัครสมาชิก: 06, 2012

• รถผมพัง...น้ำตาจะไหล....
    • http://www.facebook.com/kitipat.popijit
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:03:29 »
สงสัยเว็บนี้จะกลายไปเว็บ"สิงห์นักปั่น"แล้วล่ะมั้ง  :Z1:

วางมือจากดริฟแล้วครับ
กำลังเล่น : mo3r

ออฟไลน์ dumper_mut

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 09, 2009

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:19:54 »
เข้ามารับทราบครับ
สำหรับผมสมัครสมาชิก 24/09/2009 มีกระทู้แค่ 9 เอง (ได้แต่แอบซุ่มดู) 555
เนื่องจากเคยคิดจะเล่นรถ Scale แล้วล้มเลิกความคิดไปพักใหญ่
แต่คงไม่เกินสิ้นปีน่าจะได้เล่นสมใจอยากครับ
ทุกรอยเท้าที่ก้าวพลาดคือ...รสชาดของชีวิต

ออฟไลน์ RockDragon

• Global Moderator
  • *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:22:16 »
พวกสมาชิกใหม่ๆก็คงจะได้เข้าไปในกระทู้ต่างๆที่ยังไม่รู้ว่าเขาคุยอะไรกัน
แล้วก็โยนยิ้มให้เปล่าๆ หรือไม่ก็ขอบคุณขอบใจโดยไม่มีเหตุผลกันเพลินแน่ๆเลยซิเนี๊ย  x77

• Newbie
  • *

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:28:46 »
พวกสมาชิกใหม่ๆก็คงจะได้เข้าไปในกระทู้ต่างๆที่ยังไม่รู้ว่าเขาคุยอะไรกัน
แล้วก็โยนยิ้มให้เปล่าๆ หรือไม่ก็ขอบคุณขอบใจโดยไม่มีเหตุผลกันเพลินแน่ๆเลยซิเนี๊ย  x77

+1 :X1:

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:32:16 »

น้าชาไปชี้โพลงให้กระรอกอีก
แต่ทางคณะผู้ดูแล ขอสิทธิ์ขาดในการลบกระทู้ดังกล่าวนะครับ
หากพิจารณาแล้ว ดูเป็นการปั่นกระทู้ โดยจงใจ
ปล่อยให้เป็นตามธรรมชาติดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ RockDragon

• *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:44:09 »
ถ้าได้เจอพวกยิ้มหรือขอบคุณกันอย่างเดียวเป็นสิบๆในเวลาอันสั้นละก้อ
หน่วยปราบปรามของบอร์ดพลัสเราไม่ปล่อยแน่ๆครับ  :X1:

ดังนั้น ผู้ที่มีความตั้งใจเข้ามาปั่นกระทู้ก็ระวังกันด้วยนะครับ  :Y4:

ออฟไลน์ ppcrawler

• สมัครสมาชิก: 06, 2008

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:48:58 »
แนะนำอน่างนี้ครับ เหมือนที่เพื่อน ๆ ข้างบนแนะนำ เพราะตอนนี้พวกปั่นกระทู้เข้ามาแล้ว อันนี้ข้อสนอแนะส่วนตัวนะครับ

1.มีกระทู้ไม่ต่ำกว่า 50 กระทู้
2. มีอายุ log in ไม่ต่ำกว่า 3 เดือน 6 เดือนว่าไปครับ

เพราะพวกปั่นกระทู้ วัน 2 วันก็ปั่น หรือตั้งกระทู้มั่ว ๆ ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ TurboNoi

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2011

• หงายเงิบ
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 11:54:32 »
ผมว่า ใช้การยืนยันตนเองโดยการ ส่งรูปถ่ายบัตรประชาชน
แล้วเก็บเป็นหลักฐานครับ อย่างน้อยก็กันได้ดีในระดับหนึ่งเหมือนบางเว็บทำครับ
เพราะถ้าเกิดการโกงก็ตามตัวง่ายครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ
เห็นด้วย 1เสียงครับ

ออฟไลน์ pond_soluna

• **
  • สมัครสมาชิก: 10, 2010

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 12:34:30 »
ผมสมัรคมานาน   แต่ไม่ค้อยได้คุยถามตอบ   พึ่งจะเข้าไปปรัมูลรถไต่เมื่อคืน  โดนล๊อกเลย  ถ้าผมจะประมูลต่อต้องทำยังไง
8682038176  ไทยพานิช  นายทรงพล  จิตตธร
196  ม.2 ต. แม่สา อ. แม่ริม จ.เชียงใหม่ 50180
083-3300711

ออฟไลน์ panuwat

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 07, 2008

• T. 087-2269842
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 12:49:10 »
อาจจะลำบากหน่อยในบางกรณี แต่ก็พอทนได้ครับ อยากได้จะโทรไปเอง PM ทีหลัง
newๆ ทั้งหลาย อยากไปเครียดครับ
ความไวเป็นของปีศาจ..

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 13:03:58 »
ผมสมัรคมานาน   แต่ไม่ค้อยได้คุยถามตอบ   พึ่งจะเข้าไปปรัมูลรถไต่เมื่อคืน  โดนล๊อกเลย  ถ้าผมจะประมูลต่อต้องทำยังไง

ตอนนี้ล่าสุด กระทู้ประมูลดังกล่าว
ผมย้ายไปห้องร้านค้าอาร์ซีให้แล้วนะครับ
หลังจากประมูลจบ ผมจะทำการย้ายกระทู้ดังกล่าวกลับเข้าไป
เพราะเข้าใจว่ายังมีที่ติดพันกันอยู่

สำหรับใครที่มีกระทู้ประมูลค้างคาชิ้นอื่น
ก็แจ้งกันเข้ามาได้ครับ

สำหรับสมาชิกใหม่ที่ยังเข้าห้องซื้อขายไม่ได้
ก็ใจเย็นกันนิดนึงนะครับ เว็บบอร์ดนี้ยังมีส่วนอื่นที่น่าสนใจไม่แพ้ห้องซื้อขายเลย
แล้วสักพัก เมื่อคุณมีส่วนร่วมมากขึ้น ก็เข้าดูกันได้อย่างปกติครับ

ออฟไลน์ Chauz

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 09, 2009

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 13:50:04 »
รับทราบครับผม  :Y11:
รถไม่โปร อุปกรณ์ไม่เทพ ฝีมือไม่พัฒนา เล่นเน้นฮา ไปวันๆ

ออฟไลน์ jeng.jj

• **
  • สมัครสมาชิก: 04, 2012

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 15:41:31 »
เนื่องด้วยปัจจุบันนี้ ทางกลุ่มผู้ดูแลได้รับร้องเรียนมามากครับ
เกี่ยวกับห้องซื้อ-ขายในตอนนี้ เพราะมีสมาชิกหน้าใหม่หลายๆท่าน
เข้ามาสมัครปุ๊บ ก็โพสขายของในทันที และมีบางรายก็เกิดปัญหาขึ้น

แม้เราจะได้ขอร้องและตั้งกฏระเบียบ
เกี่ยวกับการโพสขายของ http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=22436.0
แต่ก็ได้ถูกเพิกเฉยจากเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆท่าน

ตอนนี้ทางเราได้ปรับปรุงฟังก์ชั่นของเว็บบอร์ดเพิ่มเติมขึ้นมา
โดย สมาชิก newbie หน้าใหม่ ที่มีจำนวนกระทู้ต่ำกว่า 50 กระทู้
จะไม่สามารถเข้าไปดู และทำการตั้งกระทู้ได้ในห้องซื้อขายของมือหนึ่ง และมือสอง

หากต้องการเข้าไปดูเฉยๆ ยังสามารถดูได้ด้วยการ log outออก
ตรงนี้เป็นข้อจำกัดของฟังก์ชั่นที่เพิ่มขึ้นมานะครับ

จึงหวังว่าจะช่วยลดปัญหาที่คาดว่าจะเกิดขึ้นในอนาคตนะครับ
และอยากให้ทุกท่านจะเข้าใจในการกระทำครั้งนี้
เราไม่ได้ตั้งใจจำกัดขอบเขตการซื้อขายหรือแลกเปลี่ยนใดๆ
แต่อยากให้ทุกท่าน มีส่วนร่วมและเข้าถึงเนื้อหา และเพื่อนสมาชิก
ก่อนจะทำการค้าใดๆขึ้นมา

ขอขอบคุณที่ยังอยู่เป็นเพื่อนกันเสมอมาครับ

เจมส์  :X1:
ผมไม่อยากปั่นกระทู้มันไร้สาระ และไม่มีอะไรจะคุยมากกระทู้ผมไม่ถึง 50 คุณเจมส์ก็เคยตอบกระทู้ของผม ในห้องออฟโรด ผมถามหน่อยคุณรุ้จักรถจีนกี่ยี่ห้อเคยเล่นบ้างมั้ยรู้สึกอย่างไรเวลารถพังแล้วหาอะไหล่ไม่ได้
ห้องซื้อขายถามตัวผมแล้วเคยซื้อของบ้างขายบ้างตอนนี้ผมอยากจะขายรถสักคัน ใครช่วยผมได้บ้าง ตอบด้วยนะครับ ผมรออยู่

เล่่นเท่าที่อยากเล่น ความแรงในสายเลือด

ออฟไลน์ aor0002

• **

• www.rc-thailand.net
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 16:01:22 »
สำหรับผมมองคนละมุมครับจะตั่งเงื่อนใขยังไงถ้าคนจะโกงยังไงก้อโกงครับผมว่ามันไม่ใช่ทางออกที่ดีถ้าจะป้องกันการโกงควรมีวิธีที่ดีกว่านี้ครับ
ผมว่านะ
http://www.rc-thailand.net
โทร 085-0352683
สุริยา พาหิรัญ
52/2 ม.5 ต.ศรีบัวบาน อ.เมือง จ.ลำพูน 51000

ออฟไลน์ KHUNZa

• *
  • สมัครสมาชิก: 04, 2009

• ขุนส่า พระยาขาใหญ่
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 16:05:42 »
สำหรับผมมองคนละมุมครับจะตั่งเงื่อนใขยังไงถ้าคนจะโกงยังไงก้อโกงครับผมว่ามันไม่ใช่ทางออกที่ดีถ้าจะป้องกันการโกงควรมีวิธีที่ดีกว่านี้ครับ
ผมว่านะ

ลองเสนอมาสิครับ ยังไงทางทีมงานจะได้มีทางสว่าง
เยี้ยมชมรถในบ้านผมได้นะครับ
http://www.kajarc.com/kajaboard/viewtopic.php?f=2&t=11&start=0
เข้ามาร่วมด้วยช่วยรวมพลกันเยอะๆนะครับ เพื่อนคนรับRC-PLUS แท้ๆ
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=1

RC-PLUS webboard

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 12 กันยายน 2012, 16:05:42 »

Back to top