[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ** วิธีการโพส *** สมาชิกใหม่รบกวนอ่านด้วยนะครับ  (อ่าน 3124 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป้อม....ครับ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • *
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
สวัสดีครับ
ผมขอยกตัวอย่างเพื่อเพื่อนๆสมาชิกใหม่จะได้ตั้งกระทู้กันอย่างเหมาะสมครับ
ข้อความที่ยกตัวอย่างไม่มีเจตนาจะต่อว่า เพียงแค่อยากให้ช่วยกันทำให้ตรงประเด็น
เพื่อ ผู้ที่จะตอบกระทู้ จะได้เห็นเป้าชัด
       ผู้ที่ค้นกระทู้ ก็จะเห็นเป้าชัดและประหยัดเวลา
ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

1. ก่อนตั้งกระทู้ถาม ลอง Search ดูหรือยังครับ?
    บางคำถามมีการพูดถึงมากกว่า 10 ครั้งแล้ว
   สมาชิกที่อยู่กันมานาน สละเวลาตอบกันไปหลายรอบแล้ว
   รบกวนช่วยกันประหยัดเวลานิดนึงครับ

2. หัวข้อกระทู้ถ้าต้องการถามก็ให้บอกปัญหาด้วย

หัวข้อที่ไม่มีประเด็น
เช่น
เข้ามาดูหน่อย >>> ใช้หรือบังคับให้ตอบหรือเปล่าครับ
เชิญท่านเทพช่วยด้วย   >>>ช่วยอะไรครับกลัวโดนหลอกเข้าไปดู
เป็นอะไรไม่รู้  >>> แล้วจะรู้กันมั้ย จะแก้อะไร
ขอถามผู้รู้ครับ  >>>  แย้มหัวข้อที่จะถามหน่อยครับ
ขอความรุ้หน่อยครับ  >>> เอาเรื่องอะไรครับ มีมากเหลือเกิน
น้องใหม่มีข้อสงสัยครับ  >>> อันนี้ search ก่อนดีกว่ามั้ยครับ ไม่ค้นคว้าจะเก่งได้อย่างไร
 สอบถามครับ>>>  เรื่องอะไรล่ะครับ (น่าจะแจ้งที่หน้ากระทู้เลยนะครับ)

* ลองคิดดูว่าถ้ามีสมาชิกใหม่มาค้นกระทู้เพื่อหาความรู้ เค้าจะเจออะไรครับ? *

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

ออฟไลน์ rckayz

• Full Member
  • สมัครสมาชิก: 10, 2011

FYI ครับ :Y10: :Z2:

ออฟไลน์ KHUNZa

• *
  • สมัครสมาชิก: 04, 2009

• ขุนส่า พระยาขาใหญ่
ต่อไปต้องตั่งห้อง รวมกระทู้ยอดฮิท อิอิ
เยี้ยมชมรถในบ้านผมได้นะครับ
http://www.kajarc.com/kajaboard/viewtopic.php?f=2&t=11&start=0
เข้ามาร่วมด้วยช่วยรวมพลกันเยอะๆนะครับ เพื่อนคนรับRC-PLUS แท้ๆ
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=1

ออฟไลน์ dumper_mut

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 09, 2009

เห็นด้วยคร๊าบ....
ทุกรอยเท้าที่ก้าวพลาดคือ...รสชาดของชีวิต

ออฟไลน์ modmaypun

• สมัครสมาชิก: 06, 2012

เห็นด้วยครับ
ผมอยากถามแต่ยังไม่กล้าเลย คลิกหาเอา x77
ต้องมีคนเคยโพสไว้บ้างแล้วล่ะ เสียเวลานิด
ดีกว่าโดนเตือนจากhead
098-8721628 มด
ธนาคารทหารไทย 3027275688 ธนกฤต พรหมอินทร์
ธนาคารกสิกรไทย 0018943964 ธนกฤต พรหมอินทร์

ออฟไลน์ AUN_CSM

• *
  • สมัครสมาชิก: 05, 2008

• อั๋น & เป๋าตุง
เห็นด้วยครับ
ผมอยากถามแต่ยังไม่กล้าเลย คลิกหาเอา x77
ต้องมีคนเคยโพสไว้บ้างแล้วล่ะ เสียเวลานิด
ดีกว่าโดนเตือนจากhead

:Z2: ถูกต้องแล้วครับ บ้างเรื่องบ้างหัวข้อ
เป็นเรื่องพื้นๆ ที่น่าจะมีคนถามตอบก่อนหน้านี้แล้ว ก็ต้องค้นหาดูครับ

" หนังสือวางอยู่ต่อหน้า ถ้าไม่เปิดดูจะรู้มั้ยครับว่าข้างในมีอะไร หรือ จะรอให้คนที่อ่านแล้วมาตอบให้ว่ามีอะไรอยู่ข้างใน "
 :Z7: ความรู้ต้องวิ่งเขาหามัน ไม่ใช้ให้มันวิ่งหาเรา   :Z6:

ออฟไลน์ rot

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 07, 2012

เห็นด้วยกับคุณป้อมครับ  เจอหลายกระทู้ครับ ไม่ทราบว่าจะบอก หรือว่าจะถามเรื่องอะไร บางครั้งตามเข้าไปกลับหาสาระแทบไม่ได้ ยิ่งเน็ตช้าด้วยเลยเสียเวลาไปกันใหญ่
พูดรวมๆนะครับ ไม่ถูกใจใคร ต้องขออภัยด้วย ครับ

ออฟไลน์ pigg_45

• สมัครสมาชิก: 02, 2012

:Y9: สุดยอดคับพี่...
ธ.กรุงไทย สาขา สี่แยกสะพานกรุงธน 037-0-13763-9
..........................................

ออฟไลน์ nu331

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 09, 2012

แบบนี้ดีมากตรงประเด็นคนตอบจะได้ไม่เสียเวลา :Z7:

ออฟไลน์ RockDragon

• *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• 'น้าชา'
ต่อไปต้องตั่งห้อง รวมกระทู้ยอดฮิท อิอิ

ห้องแบบนั้นต้องตั้งชื่อห้องว่า .... ห้อง Newbie เจ้าปัญหา ....  :Z1:

ออฟไลน์ jingjai

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 10, 2012

เหนด้วยคับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ AUN_CSM

• *
  • สมัครสมาชิก: 05, 2008

• อั๋น & เป๋าตุง
***** มือใหม่ ตั้งกระทู้ใหม่เข้ามาอ่านหน่อย *****
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ตุลาคม 2012, 11:04:48 »
 :Y8: อ่านก่อนตั้งกระทู้ทีนะ มือตั้งกระทู้ใหม่ทั้งหลาย  :Z7:

ออฟไลน์ EAKGARAGE

• Cyclone World Champion Edition.Futaba 2pl. HobbyWing Xerun Series Xerun 120A v2.1 8.5T,ALIGN DS620. Yokomo E93 . Wheel Yokomo ADVAN Super Racing Ver.2 Red 2 Yellow 2 -----------------
  • Jr. Member
  • **
  • สมัครสมาชิก: 10, 2011

• http://www.facebook.com/profile.php?id=100000260648644
 :Y11:ผม ว่าบ้างคนก็คง อยากรู้เลยที่เดียว ไม่เสียเวลามานั่งเปิดอ่านย้อนกระทู้ เก่าๆ :Y8:

RC-PLUS webboard

Back to top