[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้าน HobbyCo ที่ซิดนีส์ ออสเตรเลีย  (อ่าน 3002 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator
  • Hero Member
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• www.rc-plus.net
ร้าน HobbyCo ที่ซิดนีส์ ออสเตรเลีย
« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2014, 14:11:32 »
วันนี้ขอนำเสนอร้าน hobby shop ที่ใหญ่โตมากทีเดียว
ตั้งอยู่ที่เมือง sydney  ประเทศ australia
เผื่อเพื่อนๆท่านใดมีโอกาสได้ไปเที่ยวหรือเยี่ยมเยียน
ลองแวะเข้าไปดูกันนะครับ
เพราะจัดว่าเป็นร้านที่ใหญ่โตมโหฬารมากทีเดียว
มีเครื่องเล่นหลากหลายชนิด ไว้รองรับหนุ่มๆสาวๆมีรัก hobby

สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม ที่ตั้งของร้าน
เชิญได้ที่เว็บเค้าเลยนะครับ
https://hobbyco.com.au/hobby-store

นี่คือบริเวณหน้าร้านครับ

หน้าทางเข้าเจอ slot car เข้าไปเลย
ช่วยสร้างบรรยากาศของ hobby ได้เป็นอย่างดี

วางไว้ซะด้านหน้าในตู้เลย กลัว baja5sc หาย 555

ว่ากันด้วยรถบังคับเลย ที่นี่คิทคาร์เพียบ แล้วก็อะไหล่อีกพอสมควร
ดูแล้วน่าจะไว้รองรับมือใหม่ และอะไหล่พื้นฐานไว้บริการแค่นั้น

มีบอดี้ สี แบตเตอรี่และอื่นๆอีกพอสมควร
แต่เน้นยี่ห้อทามิย่าซะมากกว่า

รถที่ประกอบยั่วน้ำลาย มีเต็มตู้เลย

มาถึงฟิคเกอร์ หุ่นโมเดลแบบต่างๆเค้าก็มี
และไม่ได้มีนิดๆหน่อยๆ
ร้านตามห้างสรรพสินค้าบ้านเรา มีหนาวครับ

มิตรรักแฟนเพลงของกันดั๊ม น่าจะดีใจกันได้เลย
ทั้งหุ่นโชว์ในตู้ และคิทที่มีวางจำหน่าย เพียบ

และมาถึงโมเดลรถกันบ้าง ที่นี่ก็มีเช่นเดียวกัน
สเกลเล็กใหญ่ มีหมดครับ

คนชอบอะไรพวกนี้ คงเดินได้เป็นวันๆโดยที่ไม่เบื่อเลยเนอะ

หรือจะเป็นแบบขำๆ ราคาไม่แพงมากนัก
สำหรับเริ่มเล่นใหม่ หรือประหยัดงบ ก็มีขาย

สำหรับชาวเรือ ไม่ต้องน้อยใจไปครับ
มีจำหน่ายเช่นเดียวกัน แบบไหน เล็กใหญ่มีโม้ด
ทั้งแบบสำเร็จรูป หรือจะนำไปประกอบ

ติดตาม สมาชิกให้ Thank You ที่โพสของคุณ:

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• www.rc-plus.net
Re: ร้าน HobbyCo ที่ซิดนีส์ ออสเตรเลีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2014, 14:29:47 »
ชาวเครื่องบิน ก็มากันได้ครับ
ทั้งอาร์ซี และโมเดลตั้งโชว์
สมกับชื่อร้านฮอบบี้ซะจริงๆ

แนว DIY น่ะหรอ
ไม้บัลซ่าขนาดหน้ากว้าง และความหนาต่างๆมีครบ

มาถึงรถไฟ มีจัดตั้งแสดงให้ดู อย่างกะพิพิธภัณท์เลย
เพื่อพรีเซ็นต์สินค้า ชักชวนให้เข้ามาวงการนี้อย่างที่สุด

หรือจะเป็นหญ้าเทียม รางรถไฟ ของแต่งฉากในแบบต่างๆ
ก็มีเพียบจนบรรยายไม่หมด

แต่ที่ผมแปลกใจคือ ร้านนี้รวมไปถึง TOY ด้วยนะครับ
ของเล่นสำหรับเด็กน้อย ทั้งชายหญิงก็มี

รถไฟโทมัส หรือซี่รีส์ยอดฮิตอื่นๆก็มีครับ

และที่สำคัญของเล่นก้องโลกอย่าง LEGO
มีสารพัดแบบครับ

ปล.ที่เล่ามาทั้งหมด ที่เหมือนกับนั่งอยู่ในเหตุการณ์
    ผมไม่ได้ไปหรอกครับ ต้องขอขอบคุณภาพจากพี่หมู HMU>>U<<AUS ที่อยู่นั่นพอดี
    จึงอยากจะนำมาแบ่งปันความรู้ให้เพื่อนๆในเว็บบอร์ด

ส่งท้ายนิดนึง ราคาอาร์ซีที่ออสเตรเลีย ไม่ถูกนะครับ
    เผลอๆจะแพงกว่าบ้านเราด้วย ใครไปก็เช็คราคากันดีๆนะครับ  :Y9:

ติดตาม สมาชิกให้ Thank You ที่โพสของคุณ:

ออฟไลน์ HMU>>U<<AUS

• เริ่มขยับขยาย
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

Re: ร้าน HobbyCo ที่ซิดนีส์ ออสเตรเลีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2014, 17:28:04 »
เป็นร้านที่เหมาะเข้าไปเดินชมให้สุขใจคับ เรื่องราคา  :Y11: :Y11:

ออฟไลน์ RockDragon

• Global Moderator
  • *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2014, 06:42:15 »
+ อีก 1 ครับสำหรับเรื่องราคา   :X8:

แต่เมื่อนานมาแล้วผมก็เคยอุดหนุนร้านนี้ไปไม่น้อยเลยนะ   x77

RC-PLUS webboard

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2014, 06:42:15 »

Back to top