[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความคิดเห็น มีโอกาสไหมที่บอร์ดเรา จะล้างเป็นป่าช้า เหมือนบอร์ด RC อื่น  (อ่าน 2152 ครั้ง)

ออนไลน์ EeD

• Hero Member
  • สมัครสมาชิก: 03, 2008

• DaRKnessFaLL 089 280 40 หนึ่ง ห้า

ติดตาม สมาชิกให้ Thank You ที่โพสของคุณ:

ออนไลน์ EeD

• DaRKnessFaLL 089 280 40 หนึ่ง ห้า
เนื่องจาก เห็นเวปที่เคย เล่น ตั้งแต่ เริ่มเล่นใหม่ๆ น่าจะ 108rc ล้มสลายไป

จนมาอีกเวป ที่ก่อตั้ง crawler club ก็กลายเป็น บอร์ด สำหรับ อ่าน อย่างเดียว

ติดตาม สมาชิกให้ Thank You ที่โพสของคุณ:

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• www.rc-plus.net
ผมว่าตัวเว็บบอร์ด มันยังมีฟีเจอร์บางอย่าง ที่ social network อย่าง facebook ยังทดแทนไม่ได้นะครับ
แต่จากสถานการณ์ปัจจุบัน คนแห่ไปเล่น FB เกือบค่อนโลก
แถมเป็นอะไรที่เชิญชวนให้เข้าไปอยู่ในนั้นนานๆ หรือเกือบจะวันก็ว่าได้
ทำให้ตามเว็บบอร์ดต่างๆ มีปิดตัวลง และล่มหายตายจากไปบ้าง

กับบางเว็บบอร์ด ที่มีสมาชิก และเหล่า moderator ที่มากพอ
ที่ยังมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลกันอยู่สม่ำเสมอ เว็บบอร์ด ก็ยังดำเนินการไปได้นะครับ
อาทิเช่น pantip ocz และอื่นๆ

อย่างไรก็แล้วแต่ ทางเว็บบอร์ด rcp
มีรายได้จากโฆษณากูเกิ้ล มากพอที่จะเปิดดำเนินการไปได้อย่างสบายๆ

ทางเราก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ ทางน้าป้อม
ก็ได้เปิด fanpage rc plus เพื่อรองรับกระแสลมเปลี่ยนทิศไว้แล้ว  :X1:

หากเพื่อนๆพี่ๆเมตตากันอยู่สักนิด
ก็รบกวนโพส ทั้งตั้ง และตอบคำถาม
เพื่อที่สังคมเว็บบอร์ดนี้จะไม่หยุดนิ่งครับ

ผมเองก็จะพยายามแบ่งเวลา มาบริหารและโพสเพิ่มเติม
เพราะรถบังคับ ผมก็ยังเล่นและซื้ออยู่ ไม่ได้เลิกเล่นไปไหนครับผม
แค่งานประจำ ทวีคูณขึ้นมามาก

ขอขอบคุณทุกท่านที่อยู่ร่วมกันมาครับ

ออฟไลน์ nnn1

• สมัครสมาชิก: 06, 2008

• หนึ่ง... เองครับ อยู่เชียงราย
  ผมเข้ามาดูทุกวันนะครับ ก็แอบโพสรูปทริปต่างๆบ้าง บางครั้งยังแอบเกรงใจนะครับว่า เราโพสรูปมากเกินไปหรือเปล่า(เกรงใจแอดมินครับ) x77  ผมยังสนุกกับ สเกล 4x4 ครับ และผมก็รักเวปนี้มากๆครับ :Z3:

ออฟไลน์ gidd009

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 07, 2011

news update หน้าแรก นิ่งสนิทมาครบหนึ่งปีเต็มแล้วครับ
ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าเกิดอะไรขึ้นกับทีมงาน

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator

• www.rc-plus.net
  ผมเข้ามาดูทุกวันนะครับ ก็แอบโพสรูปทริปต่างๆบ้าง บางครั้งยังแอบเกรงใจนะครับว่า เราโพสรูปมากเกินไปหรือเปล่า(เกรงใจแอดมินครับ)

รูปเยอะๆไม่ต้องกลัวเลยครับ เพราะเว็บนี้ การโพสรูป รูปจะไปแปะตามเว็บฝากรูป
ไม่เป็นภาระกับเครื่อง server ที่ฝากเว็บนี้ไว้จริงๆ

news update หน้าแรก นิ่งสนิทมาครบหนึ่งปีเต็มแล้วครับ
ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าเกิดอะไรขึ้นกับทีมงาน

ไม่ได้เกิดอะไรหรอกครับ ทีมงานบางท่านก็เปลี่ยนแนวเล่น hobby
บางท่านก็ยุ่งการงาน อีกอย่างช่วงนี้ ต้องยอมรับว่าอาร์ซีเป็นช่วงทรงๆตัวครับ
สังเกตได้จาก สินค้าใหม่ๆ ที่ไม่ค่อยดันกันออกมา

ทั้งนี้ทั้งนั้น ผมมองว่าไม่ใช่แค่ทีมงานนะครับ
ที่ต้องคอยประคับประคอง โพสให้ความรู้
เพราะทีมงานมีแค่ไม่กี่ท่าน แถมไม่ได้มีผลประโยชน์ตอบแทน
แต่ละท่าน ทำด้วยใจรักล้วนๆ

สมาชิกหน้าใหม่ ช่วยโพส แลกเปลี่ยน มีผลกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ ป้อม....ครับ

• Global Moderator
  • *

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
ขอเวลาน้องป้อมเก็บหอมรอมริบอีกหน่อยนะครับ จะได้พาบอร์ดขยับกันบ้าง คิดถึงทุกคนครับ
เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

ออนไลน์ tumpongpeth6

• สมัครสมาชิก: 11, 2008

ผมคิดถึงกระทู้เอาใจแอ๊ดมินมากๆครับ :Y7: :Z3: :Z5: :Y4:

ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกท่านที่จะปล่อยของ :Y9: x77
ธงไทย มณีวาศ
THONGTHAI MANEEVAS
ไทยพาณิชย์/ประชานิเวศน์1
ออมทรัพย์เลขที่085-2-24500-0

ออฟไลน์ dumper_mut

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 09, 2009

ผมก็แวะเขา้มาทุกวัน วันละหลายๆรอบครับ
แต่...พักนี้ยุ่งๆครับ เลยได้แค่ยำคันก่อนไปก่อน
เดี๋ยวจะรีบๆหาเรื่องเข้ามาโพสต์เรื่อยๆครับผ๊ม
ทุกรอยเท้าที่ก้าวพลาดคือ...รสชาดของชีวิต

ออนไลน์ หมู

• สมัครสมาชิก: 02, 2008

ผมยังเข้าเวบนี้อยู่ทุกวันนะครับ มีสมาชิกหลายคนที่ดู+อ่าน แต่ไม่ได้โพสท์
มีการส่งคำถามต่างๆอยู่ตลอดครับ

แต่ก็ตามเศรษฐกิจด้วยนะครับ หลาย Hobby ก็ซาลง

ส่วนผม พักการสอย NIB มาซักพักแล้ว เพราะที่เต็มครับ  x77
TT Hobby by หมู     รักในสิ่งที่ต้องทำมานาน ตอนนี้ได้ทำในสิ่งที่รักแล้วครับ :)

ออฟไลน์ jb

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 11, 2009

ผมเข้ามาเป็นประจำแต่อาจจะไม่ทุกวันนะครับ
ผมคงเป็นพวกปากหนักมั้งครับเลยไม่ค่อยโพสท์อะไรมากนัก
ถ้ามีการให้ข้อมูลที่ไม่ถูกต้องจริงๆถึงจะช่วยแก้ให้หรือเสริมให้เท่านั้น
ส่วนตัวชอบสะสมรถเก่าๆพวกบักกี้และรถแข่ง ซึ่งก็เคยโพสท์ให้ได้ชมกันหลายคันแล้ว
มีแค่ปีที่ผ่านมางานมันเยอะมากไปตามอายุมั้งครับเลยไม่ค่อยได้โพสท์เท่าไหร่
ยังไงก็จะยังอยู่ใน ห้องแกเลอรี่อาร์ซี/ของสะสม ต่อไปเหมือนเดิมครับ  :Z4:

ออนไลน์ EeD

ผมตั้ง คำถามได้โดนใจ ประชาชี อยู่นะเนี่ย
ดีใจคับ สมาชิก ยังอยู่กัน เยอะ
ผมเข้าทุกวัน เหมือนกัน แต่ก็ โพส น้อย x77
แต่ คงไม่หนีไปไหน

ออฟไลน์ KHUNZa

• สมัครสมาชิก: 04, 2009

• ขุนส่า พระยาขาใหญ่
 :Z5: :Z5:
ตั่งมาทำเอาใจสั่นเลยครับ
มิตติ้งกันปีละครั้งเพื่อนเป็นการพบประสังสันกันดีมั๊ยครับ
คิดถึงๆๆจัง
เยี้ยมชมรถในบ้านผมได้นะครับ
http://www.kajarc.com/kajaboard/viewtopic.php?f=2&t=11&start=0
เข้ามาร่วมด้วยช่วยรวมพลกันเยอะๆนะครับ เพื่อนคนรับRC-PLUS แท้ๆ
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=10782.0
ฐานข้อมูล SAVAGE
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=7393.msg96229#msg96229

ออฟไลน์ SHOGUN2340CMI

• สมัครสมาชิก: 11, 2009

• everything is possible
 :Z1: :Z1:แวะเวียนมาเหมือนกันครับ แตจ่ไม่ค่อยได้โพสต์ อิ  อิ :X1: :X1:

ออฟไลน์ nungchita1

• รักในสิ่งที่รัก ชอบในสิ่งที่ชอบ แล้วเต็มที่กับมัน
  • สมัครสมาชิก: 07, 2011

ผมเวะมาทุกวันครับ แต่ตอนนี้ไม่มีสเกลในมือเลยอ่านอย่างเดียวเลย5555

ออฟไลน์ thawornm

• ...i LIKE rc scale...
เปิดดูทุกวัน  แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสต์ครัชชชชชช  x77 x77 x77
สังกัด RC Scale @ Rayong ฮิ  & Rayong Trailer

ออฟไลน์ KHUNZa

• สมัครสมาชิก: 04, 2009

• ขุนส่า พระยาขาใหญ่
เปิดดูทุกวัน  แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสต์ครัชชชชชช  x77 x77 x77

มือไม่ว่ากดคีบอร์ดจับ น...ม... สาวๆอยู่แน่ๆๆเลยครับ555 :X3:
เยี้ยมชมรถในบ้านผมได้นะครับ
http://www.kajarc.com/kajaboard/viewtopic.php?f=2&t=11&start=0
เข้ามาร่วมด้วยช่วยรวมพลกันเยอะๆนะครับ เพื่อนคนรับRC-PLUS แท้ๆ
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=10782.0
ฐานข้อมูล SAVAGE
http://www.rc-plus.net/board/index.php?topic=7393.msg96229#msg96229

ออฟไลน์ champ

• Full Member
  • สมัครสมาชิก: 09, 2011

ผมก็ยังเข้ามาเรื่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ Yoda

• เจย์ดี มาสเตอร์
เนื่องจาก เห็นเวปที่เคย เล่น ตั้งแต่ เริ่มเล่นใหม่ๆ น่าจะ 108rc ล้มสลายไป

จนมาอีกเวป ที่ก่อตั้ง crawler club ก็กลายเป็น บอร์ด สำหรับ อ่าน อย่างเดียว
aka 9อะไรนะ

เมื่อกี๊ ลองแวะเข้าไปดูมา

"There are currently 4 users online. 2 members and 2 guests"
ณ บัด นาว
Being in the scale/crawler hobby... you HAVE to have more than one rig. I highly recommend 2-5 rigs to stay happy, and most of them have to be unfinished projects.

ออฟไลน์ Yoda

• เจย์ดี มาสเตอร์
แวะเข้ามาสอดส่องทุกวัน
แต่ช่วงนี้งานหลวงเยอะเกิน
RC เลยเอาไว้ให้ แมงมุม สนุกสนานกันไปพลางๆก่อน

:Z6:
Being in the scale/crawler hobby... you HAVE to have more than one rig. I highly recommend 2-5 rigs to stay happy, and most of them have to be unfinished projects.

RC-PLUS webboard

Back to top