หมวดหมู่ทั่วไป > ห้องแกลอรี่อาร์ซี/ของสะสม

รถบ้านๆ Yokomo YR-4 Honda Prelude

(1/1)

jb:
Yokomo YR-4 Honda Prelude

ตอนที่ YR-4 ออกมาใหม่ๆ ช่วงนั้นเป็นยุคแรกๆของรถแนวทัวริ่งคาร์
จะเห็นบอดี้อื่นๆของโยโกโม่เต็มไปหมด แต่ผมไม่เคยเห็นตัวนี้เลยครับ
จะเห็นก็แต่รูปในหนังสือรถบังคับหรือรูปข้างกล่องเท่านั้น
และคนส่วนใหญ่ก็จะเอาบอดี้ของทามิย่ามาใส่กันเพราะสวยกว่า
แต่บอดี้ Prelude อันนี้ก็ทำมาได้สวยไม่เลวเลย รายละเอียดครบดีมาก

ส่วนตัวแล้วเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ผมอยากได้บอดี้ตัวนี้ก็คือ
เมื่อซัก20ปีที่แล้ว ผมเคยขับรถรุ่นนี้อยู่ ซึ่งก็ใช้อยู่หลายปี
เลยทำให้รู้สึกว่าอยากจะหารถบังคับรุ่นนี้มาเก็บสะสมไว้ซักคัน
เคยคิดว่าบอดี้นี้ไม่น่าจะหาได้อีกแล้ว แต่โชคดีมากที่ไปเจอเข้าจนได้
ก็เลยมีรถบ้านๆแบบนี้เป็นของสะสมอีกชิ้นหนึ่งครับ

เจมส์:
ตอนยุค YR-4 ครองเมือง
ผมงี้ชอบมาก อะไหล่หาได้แทบทุกร้านรถบังคับ
แถมมันดูดีกว่า TA02 ในยุคเดียวกันแบบมากมาย
ดูเป็นรถโปร ทันสมัยมากในยุคนั้น

แล้วเรื่องบอดี้ทัวริ่งคาร์ของทามิย่า
สามารถยกใส่ yr4 ได้เลยทันที
ไม่ต้องเจาะรูเพิ่มไรเลย

DadFamad:
อยากได้จังเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version