[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: มุมเล็กๆ ของคนชอบ....รถถัง........  (อ่าน 69296 ครั้ง)

ออฟไลน์ ผู้เฒ่าเปา

• Hero Member
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• เปา.ครับ
Re: รถถัง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 03 กันยายน 2009, 22:41:53 »
ของผมตัวนี้เลย  ;)

ของพี่เป็น1/24สายพานยางโอโฮสายพานหายากมากกกลองดูที่สะพานเหล้กเลยครับของผมก็ขาดทั้ง2เส้นเลย
ร่ำรวยเงินทองทุกท่านครับ

ออฟไลน์ karakad

• สมัครสมาชิก: 05, 2008

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 18:03:42 »
รุ่นนี้น่าจะซ่อมอยาก แต่ยังไงยกมาดูก่อน
ทีแรกนึกว่าเป็นสเกล 1/16 ซึ่งนอกจากขนาดที่เหมาะกับการเล่นแล้ว
การซ่อมแซมก็ทำได้ง่าย หรือจะดัดแปลงอย่างไรก็สะดวก
ยังไงก็ยกมาครับ

ว่าแต่วันนี้ มีคนโดนไปอีกหนึ่งรายแล้ว
เพราะได้รับรายงานสดมาจากสะพานเหล็กเลย

ออนไลน์ หมู

• Moderator

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 20:53:18 »
ว่าแต่วันนี้ มีคนโดนไปอีกหนึ่งรายแล้ว
เพราะได้รับรายงานสดมาจากสะพานเหล็กเลย

ผมเองครับ  ;D ตั้งใจว่าจะซื้อมานานแล้ว วันนี้ไปร้านที่น้าฉ่ำแนะนำ ไม่ผิดหวังครับ  :)

ก็เลือกระหว่าง U.S.M41A3 และ GERMAN TIGER I (พันธมิตรและนาซี)คันแรกสเกลสวย ใต้ท้องสูง น่าจะลุยได้ดี คันที่สอง ป้อมปืน และล้อใหญ่ ลายสายพานน่าจะเกาะกว่า
ยืนเลือกอยู่ตั้งนาน คันไหนดีน้อ... สุดท้ายเลขาธิการ UN บอกว่าซื้อไปทั้ง 2 คันแหละ เอาไว้เล่นกับลูก  :icon_cheers:

แบบนี้เรียกว่า หนึ่งราย แต่สองคันครับ  ;D
TT Hobby by หมู     รักในสิ่งที่ต้องทำมานาน ตอนนี้ได้ทำในสิ่งที่รักแล้วครับ :)

• เปา.ครับ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 21:33:52 »

ผมเองครับ  ;D ตั้งใจว่าจะซื้อมานานแล้ว วันนี้ไปร้านที่น้าฉ่ำแนะนำ ไม่ผิดหวังครับ  :)

ก็เลือกระหว่าง U.S.M41A3 และ GERMAN TIGER I (พันธมิตรและนาซี)คันแรกสเกลสวย ใต้ท้องสูง น่าจะลุยได้ดี คันที่สอง ป้อมปืน และล้อใหญ่ ลายสายพานน่าจะเกาะกว่า
ยืนเลือกอยู่ตั้งนาน คันไหนดีน้อ... สุดท้ายเลขาธิการ UN บอกว่าซื้อไปทั้ง 2 คันแหละ เอาไว้เล่นกับลูก  :icon_cheers:

แบบนี้เรียกว่า หนึ่งราย แต่สองคันครับ  ;D
ผมก็โดนมาด้วยไว้ของมาแล้วจะรายงานตัวด้วยครับ ;D

ออฟไลน์ Jaaag

• โจ ครับ...
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 21:48:44 »
โอ้โฮ..โดนรถถังกันเป็นแถวเลย  งานนี้น้าเปาไม่เหงาละ  ;D ;D

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 04 กันยายน 2009, 23:50:46 »
อิจฉาเฮียหมูจัง
มีแฟนแบบนี้ต้องหมั่นเอาใจนะครับ

พี่เปา
ถ้ามากรุงเทพฯเดือนธ.ค. น่าจะติดมาเล่นด้วยกันนะครับ

ออฟไลน์ koomairoo

• Full Member
  • สมัครสมาชิก: 09, 2008

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 05 กันยายน 2009, 01:04:26 »
แนะนำ3เวบนี้ผมใช้ดูของแต่ง+อะไหล่อ้างอิงนะครับ
Tigerนี่จะมีของแต่งเยอะสุดเพราะเป็นรถถังสามัญประจำบ้าน เห็นมีกันแทบทุกคนที่เล่นรถถัง

http://www.rccommand.com/tanks.php
http://www.tankzone.co.uk/index.htm
http://www.rctankhq.com/

เคยดูตัวTiger1 custom tank ในrccommandแบบอัพทุกอย่าง
ทำสี บอดี้ล่างอลู ล้อเหล็ก+สายพานเหล็ก ชุดเกียร์อลู3/1 เมนบอร์ดใหม่ recoil+flash lightตอนยิงปืนใหญ่
รวมๆ+ค่าส่งไม่รวมภาษีอยู่แถวๆต่ำกว่า20,000(ผมจำไม่ได้) กะจะให้เพื่อนหิ้วกลับมาให้ แต่ของหมด คงต้องรอ
ราคานี้ยังถูกกว่าTamiyaเดิมๆเยอะเลย ข้อด้อยกว่าคงจะเป็นเรื่องวัสดุที่เป็นพลาสติก,เรื่องเสียงและคุณภาพของชุดอิเลคโทรนิคส์ข้างในที่Tamiyaค่อนข้างชัวร์กว่า
Tamiyaผมก็ชอบมาก แต่คงดูๆเฉพาะรุ่นที่Henglongไม่มีก่อน อย่างLeopardที่กำลังทำอยู่นี่ชุดอิเลคโทรนิคส์มันเจ๋งมาก แต่ทำสียากมาก  >:(

• เปา.ครับ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 กันยายน 2009, 00:31:14 »
แนะนำ3เวบนี้ผมใช้ดูของแต่ง+อะไหล่อ้างอิงนะครับ
Tigerนี่จะมีของแต่งเยอะสุดเพราะเป็นรถถังสามัญประจำบ้าน เห็นมีกันแทบทุกคนที่เล่นรถถัง

http://www.rccommand.com/tanks.php
http://www.tankzone.co.uk/index.htm
http://www.rctankhq.com/

เคยดูตัวTiger1 custom tank ในrccommandแบบอัพทุกอย่าง
ทำสี บอดี้ล่างอลู ล้อเหล็ก+สายพานเหล็ก ชุดเกียร์อลู3/1 เมนบอร์ดใหม่ recoil+flash lightตอนยิงปืนใหญ่
รวมๆ+ค่าส่งไม่รวมภาษีอยู่แถวๆต่ำกว่า20,000(ผมจำไม่ได้) กะจะให้เพื่อนหิ้วกลับมาให้ แต่ของหมด คงต้องรอ
ราคานี้ยังถูกกว่าTamiyaเดิมๆเยอะเลย ข้อด้อยกว่าคงจะเป็นเรื่องวัสดุที่เป็นพลาสติก,เรื่องเสียงและคุณภาพของชุดอิเลคโทรนิคส์ข้างในที่Tamiyaค่อนข้างชัวร์กว่า
Tamiyaผมก็ชอบมาก แต่คงดูๆเฉพาะรุ่นที่Henglongไม่มีก่อน อย่างLeopardที่กำลังทำอยู่นี่ชุดอิเลคโทรนิคส์มันเจ๋งมาก แต่ทำสียากมาก  >:(

ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ may_a31

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 04, 2009

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 08 กันยายน 2009, 21:59:24 »
รุ่นนี้น่าจะซ่อมอยาก แต่ยังไงยกมาดูก่อน
ทีแรกนึกว่าเป็นสเกล 1/16 ซึ่งนอกจากขนาดที่เหมาะกับการเล่นแล้ว
การซ่อมแซมก็ทำได้ง่าย หรือจะดัดแปลงอย่างไรก็สะดวก
ยังไงก็ยกมาครับ

น้าครับ แล้วควรเล่นตัวไหนดีครับ แนะนำหน่อยครับ อยากได้แบบที่ยิงกระสุนอัดลมได้อ่ะครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กันยายน 2009, 22:12:00 โดย may_a31 »

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 01:49:43 »
ชั่วโมงนี้ ก็คงต้องเป็นรถถังจีนแหละครับ
เพราะสบายกระเป๋า ราคาอยู่ที่สองพันสอง ถึงสองพันสี่แล้วแต่ร้าน
ที่แนะนำก็เพราะ
1.. ความสมจริงในรายละเอียด ก็ออกมาจากเบ้าเดียวกับทามิยะเลย
2..  ระบบขับเคลื่อนก็ใช้ได้ เรียกว่า เอาไปลุยโคลน ลุยทราย ได้สบาย
ก็ขนาดไลน์ที่เราใช้แข่งสเกลที่สนามฟาสต์ ผมยังลุยมาแล้วอย่างไม่มีปัญหา
ทุกล้อเวลาขึ้นเนินหรือสิ่งกีดขวางสามารถยุบตัวได้เหมือนจริง
3..มีเสียงเครื่องยนตร์ซึ่งจะให้ดังหรือเบาได้
4..ป้อมปืนหมุนได้เกือบสามร้อยหกสิบองศาทั้งทวนและตามเข็มนาฬิกาและกระดกขึ้นลงได้
ซึ่งการควบคุมทำแยกจากระบบขับเคลื่อน เรียกว่าวิ่งไปหมุนป้อมปืนไปด้วยกันได้
5..มีระบบรีคอลล์ คือเวลายิงปืนรถจะกระชากถอยหลังให้ความรู้สึกเหมือนจริง อ่อ..ใช้ลูกบีบีกันด้วย
6..การติดเครื่องใช้บังคับจากรีโมท
7..มีไฟให้แสงสว่างในเวลากลาง แถมไฟท้ายด้วยในรถถังอเมริกัน
8..มีอะไหล่ที่จำเป็นมาให้เช่น พลาสติคสายพานกับเหล็กร้อย
9..มีควันตอนติดเครื่อง
10..สามารถอัพเกรดเป็นสายพานเหล็กได้
11..เป็นรถพร้อมเล่น คือให้มาทุกอย่างทั้งที่ชาร์ต แบ็ต วิทยุ เปลี่ยนแร่ได้ ขาดก็แต่ถ่านใส่รีโมท

เลือกเล่นได้ตามชอบครับ มีขายอยู่ห้ารุ่น เป็นรถถังอเมริกันสอง เยอรมันสาม
ถ้าเอาแบบไม่ต้องดูแลรักษามาก ก็ USAM41A3 เพราะสายพานไม่ค่อยหลุดเหมือนรถเยอรมัน

ยังไงมาดูตัวจริงก่อนก็ได้ จะให้หยอดที่สนามฟาสต์ทุกวันอาทิตย์

ออฟไลน์ wut rc.

• German Tank
  • สมัครสมาชิก: 08, 2009

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 10:34:28 »
สนามฟาสต์ อยู่ทีไหนครับ
ขอบคุณครับ
เติมเต็มในสิ่งที่ขาด สมัยเรายังเด็ก คือรางวัลชีวิต
ยินดีต้อนรับท่านที่ชอบรถถังเหมือนกันครับ
081 443 4737

ออฟไลน์ RockDragon

• Global Moderator
  • *

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 11:18:54 »
สนามฟาสต์ อยู่ทีไหนครับ
ขอบคุณครับ

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ may_a31

• Sr. Member
  • สมัครสมาชิก: 04, 2009

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 13:10:37 »
ชั่วโมงนี้ ก็คงต้องเป็นรถถังจีนแหละครับ
เพราะสบายกระเป๋า ราคาอยู่ที่สองพันสอง ถึงสองพันสี่แล้วแต่ร้าน
1.. ความสมจริงในรายละเอียด ก็ออกมาจากเบ้าเดียวกับทามิยะเลย
2..  ระบบขับเคลื่อนก็ใช้ได้ เรียกว่า เอาไปลุยโคลน ลุยทราย ได้สบาย
ก็ขนาดไลน์ที่เราใช้แข่งสเกลที่สนามฟาสต์ ผมยังลุยมาแล้วอย่างไม่มีปัญหา
ทุกล้อเวลาขึ้นเนินหรือสิ่งกีดขวางสามารถยุบตัวได้เหมือนจริง
3..มีเสียงเครื่องยนตร์ซึ่งจะให้ดังหรือเบาได้
4..ป้อมปืนหมุนได้เกือบสามร้อยหกสิบองศาทั้งทวนและตามเข็มนาฬิกาและกระดกขึ้นลงได้
ซึ่งการควบคุมทำแยกจากระบบขับเคลื่อน เรียกว่าวิ่งไปหมุนป้อมปืนไปด้วยกันได้
5..มีระบบรีคอลล์ คือเวลายิงปืนรถจะกระชากถอยหลังให้ความรู้สึกเหมือนจริง อ่อ..ใช้ลูกบีบีกันด้วย
6..การติดเครื่องใช้บังคับจากรีโมท
7..มีไฟให้แสงสว่างในเวลากลาง แถมไฟท้ายด้วยในรถถังอเมริกัน
8..มีอะไหล่ที่จำเป็นมาให้เช่น พลาสติคสายพานกับเหล็กร้อย
10..สามารถอัพเกรดเป็นสายพานเหล็กได้
11..เป็นรถพร้อมเล่น คือให้มาทุกอย่างทั้งที่ชาร์ต แบ็ต วิทยุ เปลี่ยนแร่ได้ ขาดก็แต่ถ่านใส่รีโมท

เลือกเล่นได้ตามชอบครับ มีขายอยู่ห้ารุ่น เป็นรถถังอเมริกันสอง เยอรมันสาม
ถ้าเอาแบบไม่ต้องดูแลรักษามาก ก็ USAM41A3 เพราะสายพานไม่ค่อยหลุดเหมือนรถเยอรมัน

ยังไงมาดูตัวจริงก่อนก็ได้ จะให้หยอดที่สนามฟาสต์ทุกวันอาทิตย์

Ahh Ahhเล่นได้ขนาดนี้สองพันกว่าบาทเองหรอครับ  สุดยอดเลย    พอจะมีรูปให้ดูไหมครับว่ามีหน้าตาแบบไหนบ้างครับ ชอบแบบทันสมัยหน่อยอ่ะครับ :occasion14:    :occasion14:ผมว่าต้องโดนคันใหม่ซะแว้ว :occasion14:

ออฟไลน์ RockDragon

• Global Moderator
  • *

• 'น้าชา'
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 15:43:03 »
ลองดูตัวอย่างรุ่นต่างๆในนี้นะ ....  ;D

http://www.henglongtoys.net/eng/Product.asp?ClassID=1

• เปา.ครับ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 20:56:24 »

Ahh Ahhเล่นได้ขนาดนี้สองพันกว่าบาทเองหรอครับ  สุดยอดเลย    พอจะมีรูปให้ดูไหมครับว่ามีหน้าตาแบบไหนบ้างครับ ชอบแบบทันสมัยหน่อยอ่ะครับ :occasion14:    :occasion14:ผมว่าต้องโดนคันใหม่ซะแว้ว :occasion14:

ผมก็โดนมาแล้วครับ

ออนไลน์ หมู

• Moderator

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 21:04:48 »

ตามที่ท่านอาจารย์กล่าวไว้ครับ  :)
ผมเองตั้งใจจะซื้อตั้งนานแล้ว ไปครั้งเดียวได้มา 2 ถังเลย (อเมริกัน 1 เยอรมัน 1)
จะได้คุ้มค่ารถหน่อย  :icon_cheers:
TT Hobby by หมู     รักในสิ่งที่ต้องทำมานาน ตอนนี้ได้ทำในสิ่งที่รักแล้วครับ :)

ออฟไลน์ นาวาสมุทร

• ผู้การเรือพิฆาต (ปลดชรา)
  • สมัครสมาชิก: 11, 2008

• ใกล้ถึงเวลาวางมือแล้ว
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 21:30:50 »

ตามที่ท่านอาจารย์กล่าวไว้ครับ  :)
ผมเองตั้งใจจะซื้อตั้งนานแล้ว ไปครั้งเดียวได้มา 2 ถังเลย (อเมริกัน 1 เยอรมัน 1)
จะได้คุ้มค่ารถหน่อย  :icon_cheers:

ผมก็กลัวไม่รอดจริงๆ สั่นๆหวั่นๆยังไงพิลึก  :D

ออนไลน์ หมู

• Moderator

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 21:39:02 »

ผมก็กลัวไม่รอดจริงๆ สั่นๆหวั่นๆยังไงพิลึก  :D

น้ำพริกถ้วยเก่า ปลาร้าปลาเจ่าผักดองของดี ผัวไม่เคยเบือนหนี ......  ;D

กลับมาเล่นอีกครั้งเถิดครับ

ออฟไลน์ koomairoo

• สมัครสมาชิก: 09, 2008

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 21:45:33 »
สเกล1/16 สองพันนิดๆ คุ้มราคามากครับ

ออฟไลน์ นาวาสมุทร

• ผู้การเรือพิฆาต (ปลดชรา)
  • สมัครสมาชิก: 11, 2008

• ใกล้ถึงเวลาวางมือแล้ว
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 21:49:42 »

น้ำพริกถ้วยเก่า ปลาร้าปลาเจ่าผักดองของดี ผัวไม่เคยเบือนหนี ......  ;D

กลับมาเล่นอีกครั้งเถิดครับ

ตอนผมเล่นครั้งนั้นจีนเนี่ยแหล่ะแต่

-ควันไม่มี
-เสียงเครื่องไม่มี
-ไม่มีมีระบบรีคอลล์
-เปลี่ยนแร่หรือทำไรกะรีโมทไม่ได้เลย มีสวิกท์เลือกคลื่อน ABC เท่านั้น

ผ่านไป 2 ปี ราคาถูกลงแถมดีกว่าเก่าเยอะเลย  :icon_cheers:

RC-PLUS webboard

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 09 กันยายน 2009, 21:49:42 »

Back to top