[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: ***ผลงานจากเด็ก วิทยาลัยเทคนิคปักธงชัย โคราชครับ  (อ่าน 4562 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป้อม....ครับ

• Global Moderator
  • Hero Member
  • *
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
 Ahhรีบถ่ายไปหน่อยครับ ลืมแฟลชไปด้วย อีกอย่างผบทบโทรตาม ;D กำลังคุยกับ อ.ที่วิยาลัยเพลินเลย ซึ่งอาจารย์แกก็อยากมีงานการเสนอผลงานเหล่านี้ออกสู่สายตา ชาวโลก  ;Dแต่ไม่มีที่นำเสนอโดยผ่านเวบไซด์ ซึ่งผมก็ได้เเนะนำเวบเราให้กับเท่านทราบเเล้ว ผมก็ทำได้เท่านี้ เท่าที่ดูจากวิยาลัยเทคนิคที่โคราช ผมก็พึ่งเห็นปีนี้เเหละที่ วิทยาเทคนิคปักธงชัยทำได้ดีถึงดีมากในคราวนี้ ทำให้เด็กๆที่จะเข้ารับการศึกษามีความอยากที่จะเข้ารับการศึกษา (ผมเองยังชอบ ;D)เดี๋ยวว่างๆจากงานไปคุยกับท่านอ.ต่อ แล้วจะเก็บภาพมาให้ชมเพิ่มเติมครับ :D

น่าจะโดนใจพี่เปี๊ยก ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ธันวาคม 2008, 09:56:24 โดย ป้อม....ครับ »

เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

• *

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

• *

• ป้อมครับ

เดี๋ยวจะไปถ่ายคันนี้เเก้ตัวครับ ;D

ออฟไลน์ ppcrawler

• สมัครสมาชิก: 06, 2008

โหน้อง ๆ เก่งกันมากเลยครับ ดูแล้วอยากขับเล่นเลยครับ โช้คหลังเนี่ย Custom Made เองหรือเปล่าครับ (คัน 4 ล้อ) หรือสั่งมาครับเนี่ย  ยังไงก็เยี่ยม + กับความภูมิใจในผลงานของตัวเอง  :icon_cheers: :director: Ahh

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator

• www.rc-plus.net
ผมว่าคล้ายๆ รถ formula SAE ซึ่งมีการแข่งขันอยู่ในระดับอุดมศึกษาเลยครับ
Formula SAE เป็นการแข่งขันที่การขึ้นในต่างแดน ทั้งออสเตรเลีย อังกฤษ อเมริกา และอื่นๆ
ให้เด็ก นิสิต นักศึกษา ได้ออกแบบ ทดสอบ และบริหารเงิน
เพื่อสร้างรถจำพวกนี้ออกมา และทำการแข่งขันกัน
ไม่แน่ครับ ในอนาคตอาจมีการแข่งระดับโลกก็เป็นไปได้
ช่วยให้เด็กได้มีประสบการณ์และความรู้นอกห้องเรียน
เช่นเดียวกับจำพวกรถประหยัดพลังงาน honda econo power contest
ในต่างประเทศเรียกอีกชื่อว่า shell marathon mileage

และการแข่งจรวดขวดน้ำ ที่เป็นกิจกรรม นอกห้องเรียนที่มีคุณค่ามากๆครับ
สำหรับเด็กนักเรียนมัธยม

ผมขอสนับสนุนกิจกรรมพวกนี้อย่างเต็มที่ด้วยอีกเสียงนึงครับ

ออฟไลน์ NORMAL MAN

• He Coming back
  • สมัครสมาชิก: 03, 2008

อยากtest driveครับ

• *

• ป้อมครับ
อยากtest driveครับ

มาเทสได้ครับพี่ชัย ;)

ออนไลน์ tony_a8080

• สมัครสมาชิก: 10, 2008

น่าขับเล่นจังครับ ;D

ออฟไลน์ Jeep

ชื่นชมผมงานครับภาครัฐน่าจะช่วยสนับสนุนให้ไปได้ไกลๆกว่านี้อีกครับ
ผลงานเด็กไทยจะไปไกลสู่สากลครับ

ออฟไลน์ SornrevO

• สมัครสมาชิก: 04, 2008

อยากขับด้วย คัน 4 ล้อนี่มันหมือนรถบังคับ 1/1 เลย เยี่ยมมากครับ
เล่นเพื่อความบันเทิงนะครับ

ออนไลน์ Yoda

• สมัครสมาชิก: 02, 2008

• เจย์ดี มาสเตอร์
"อีกอย่างผบทบโทรตาม  กำลังคุยกับ อ.ที่วิยาลัยเพลินเลย"
ไม่เชื่อ  ที่จริงกําลังป้อเด็กเพลินเลย  :occasion14:
Being in the scale/crawler hobby... you HAVE to have more than one rig. I highly recommend 2-5 rigs to stay happy, and most of them have to be unfinished projects.

ออฟไลน์ ToTo

• kotexslim@hotmail.com Tel 0860000670 08-7001-6001
  • สมัครสมาชิก: 09, 2008

• hobbymania
รถแบบนี้ไม่เคยเห็นเลยแฮะ แปลกๆดี แต่ก้อเก่งนะ สร้างเองทั้งคันเลย

อยากขับด้วย คัน 4 ล้อนี่มันหมือนรถบังคับ 1/1 เลย เยี่ยมมากครับ

• *

• ป้อมครับ
"อีกอย่างผบทบโทรตาม  กำลังคุยกับ อ.ที่วิยาลัยเพลินเลย"
ไม่เชื่อ  ที่จริงกําลังป้อเด็กเพลินเลย  :occasion14:

กำ..เด็กจากวิยาลัยนี้ลูกค้าผมเยอะพอสมควรไม่ว่า ญ หรือ ช  ;Dแต่เรื่องป้อนี่.....เฮ้อ :-[

รถแบบนี้ไม่เคยเห็นเลยแฮะ แปลกๆดี แต่ก้อเก่งนะ สร้างเองทั้งคันเลย

จากวิทยาลัยรอผู้สนับสนุนจากเฮียโตโต้อยู่ครับ ;D

ออฟไลน์ NeoOng

• สมัครสมาชิก: 07, 2008

• ปูไต่ ปูไต่ ยุกยิก จั๊กจี๋ อิอิอิ
โอ้ว คัน ออฟโร้ด แหล่มเลยอ่ะคร้าบ  ;D ;D ;D
แต่วางท่อไอเสีย เท่ไปหน่อย ใครไม่รู้ยืนข้างหลัง หรือเผลอจับเข้าไปหลังเพิ่งขับเสร็จ ท่าทางร้อนเลยอ่ะ  :o :o :o

รถแรง ติดกำแพงอยู่ตรงสุดทางตรง ( เลี้ยวไม่เป็น )

ถืมถามไปตกคันละเท่าไหร่เนี่ย

• *

• ป้อมครับ
ถืมถามไปตกคันละเท่าไหร่เนี่ย

อ.เค้าบอกมาถ้าจำไม่ผิด 6 หมื่นครับพี่สร ;D

ออนไลน์ RockDragon

• *
  • สมัครสมาชิก: 02, 2008

• 'น้าชา'
สุดยอดมากครับสำหรับฝีมือนักเรียนระดับนี้ ....  :icon_cheers: :icon_cheers:

จากที่มองดูจากภาพ ก็น่าจะมีอีกหลายจุดที่น่าจะปรับปรุงได้อีกบ้างนะ ...

นักเรียนลองกลับไปทำการบ้านดูกันนะครับ   ;D ;D

ปล.  ท่อไอเสียน่าจะทำแบบพวกรถหัวลาก คือท่อตั้งชี้ขึ้นฟ้าไปเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ new007

• นิว เด็กโข๋ทัย จ้า
เบาะของบายสะด้วย ;D ;D
new007 086-6755705

ออฟไลน์ Mr. ฉือ

• OK . ม๊ะ
 :) :) ระบบส่งกำลังนั้น ถ้าน้องนั้นเปลื่ยนจากชุด โซ่ และสเตอร์มอไซ ที่เป็นเหล็ก มาเป็น ชุดสายพานยางล่องเพือง(สายพานไทมิ่ง)กับมู่เล่ล่องเฟืองที่เป็น อลู มันจะสุดกว่านี้ครับ ไม่เชื่อลองดูซิ มันคนละเรื่องจริงๆ ครับ ;) ;)
ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน   และ   ความไม่แน่นอน คือ ความแน่นอน 
 การกระทำการใดใดนั้น ต้องให้อยู่ในภายใต้ของ กฎหมาย / สายด่วน 081-1783651

ว.2   ว.2   ดูแล้วตอบด้วย  ดูแล้วตอบด้วย       คูคิ๊ก คูคิ๊ก

RC-PLUS webboard

Facebook Comments

Back to top