[EN] [FR] [DE] [ES] [PT] [IT] [AR] [JP] [KR]

ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะเช็คเงินในบัญชีธนาคารผ่านทางinternet ได้ยังไงครับ  (อ่าน 27558 ครั้ง)

ออฟไลน์ lakorn

• Jr. Member
  • **
  • สมัครสมาชิก: 02, 2009

เราจะเช็คเงินในบัญชีธนาคารผ่านทางinternet ได้ยังไงครับ เวลาโอนเงินเข้ามา ต้องทำอย่างไร ยกตัวอย่างซักธนาคาร ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ นาวาสมุทร

• ผู้การเรือพิฆาต (ปลดชรา)
  • Hero Member
  • สมัครสมาชิก: 11, 2008

• ใกล้ถึงเวลาวางมือแล้ว
หากเป็น ธ.กรุงเทพก็ไปที่สาขาแจ้งขอเปิด I-banking จะได้รหัสผ่านมา สามารถทำธุรกรรมทางการเงินผ่าน Internet ได้ครับ(มีค่าใช้จ่าย) ;)

ออฟไลน์ lakorn

• Jr. Member
  • **
  • สมัครสมาชิก: 02, 2009

ค่าดำเนินการแพงไหมครับ

ออฟไลน์ นาวาสมุทร

• ผู้การเรือพิฆาต (ปลดชรา)
  • สมัครสมาชิก: 11, 2008

• ใกล้ถึงเวลาวางมือแล้ว
หากจำไม่ผิดไม่น่าจะเกิน 200 มั้งครับ ผมไม่แน่ใจนะ ถามเขามานานมากแล้ว แต่รับรองว่า เช็คยอดเงิน โอนเงิน หรือจ่ายอะไรต่างๆนานาเนี่ยทำได้แน่นอนครับ ลองสอบถามแบ๊งค์ดูนะ  :D

ออฟไลน์ ToTo

• kotexslim@hotmail.com Tel 0860000670 08-7001-6001
  • สมัครสมาชิก: 09, 2008

• hobbymania
ใช้ของ kbank สิครับ สะดวกดี และก้อฟรี แต่อัพเดทเงินโอนไม่แน่ใจ เพราะมีแต่โอนให้เค้า ไม่เคยมีใครโอนให้เลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator
  • สมัครสมาชิก: 01, 2008

• www.rc-plus.net
ผมใช้ของธ.ทหารไทยอยู่ครับ
กรอกแบบฟอร์ม และส่งไปที่ธนาคาร
password การเข้าระบบ เค้าจะส่งมาให้ทางจดหมาย
เช็คเงินก็แค่เปิดเว็ป เหมือนเช็คเมลล์
ทำธุระทางการเงินบ่อยๆ น่าใช้ครับ สะดวกมากมาย  ;D

ออฟไลน์ ป้อม....ครับ

• Global Moderator
  • *

• ป้อมครับ
    • http://pom2550.multiply.com/
หากเป็น ธ.กรุงเทพก็ไปที่สาขาแจ้งขอเปิด I-banking จะได้รหัสผ่านมา สามารถทำธุรกรรมทางการเงินผ่าน Internet ได้ครับ(มีค่าใช้จ่าย) ;)

ไม่เสียค่าบริการแต่อย่างใดครับ พึ่งไปทำมา :icon_cheers:
เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่ เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย 
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครชู ช่างเขา ใครด่า ใครบ่น

ออฟไลน์ sphromtong

• สมัครสมาชิก: 03, 2009

• มองโลกในด้านบวกกันเถอะ^^
ตอนนี้กันต์ใช้ของ ธ.กสิกรไทย กับ ธ.ไทยพานิชย์ ตอนไปเปิดบัญชีก็แจ้งเขาแล้วกรอกเอกสาร(หากมีบัญชีอยู่แล้วก็แจ้งเค้าว่าเราต้องการใช้บริการทางอินเตอร์เนตด้วย)ไม่เสียค่าใช้จ่ายค่ะเค้าจะให้ล็อคอินมาก้อสามารถทำได้เลย ลองเข้าไปดูหน้าตาของเวป ธ.กสิกรไทยดูนะค่ะhttps://ebank.kasikornbank.com/kcyber/login_th.htmlหรือไม่เข้าใจขั้นตอนไหนลองถามพนักงานดูอะค่ะ ;D

ออฟไลน์ ppcrawler

• สมัครสมาชิก: 06, 2008

ใช้ K Bank อยู่ึครับ ฟรี และ Ok เลยครับ ยุ่งยากตอนเปิด ตอน Log in ตอน Activite เท่านั้นครับ นอกนั้น สะดวก สบายมากครับ

ใช้ K Bank อยู่ึครับ ฟรี และ Ok เลยครับ ยุ่งยากตอนเปิด ตอน Log in ตอน Activite เท่านั้นครับ นอกนั้น สะดวก สบายมากครับ

ออฟไลน์ JOE74

• สมัครสมาชิก: 03, 2008

ผ้มก็ใช้ เคแบ้งก์ครับ สะดวกดี มีปัญหาผมชอบโทรคุยกับสาวๆครับ เสียงหว้านหวาน :-* :-*028888888

ผ้มก็ใช้ เคแบ้งก์ครับ สะดวกดี มีปัญหาผมชอบโทรคุยกับสาวๆครับ เสียงหว้านหวาน :-* :-*028888888

ผมโทรไป K Bank บ่อยครับ

K Bank  -  สวัสดีค่ะมีปัญหาอะไรค่ะ
  Me     -  ปัญหาหัวใจครับ  กร๊ากกกกกกกก    ;D       

ผิดกับเวลาติดต่อราชการเนอะคุณโจ  แค่น้ำเสียงพนักงานที่มากระแทกหน้า ก็เลือดซิบแล้วครับ  >:(

ออฟไลน์ ผู้เฒ่าเปา

• สมัครสมาชิก: 02, 2008

• เปา.ครับ
แล้วตอนคอมเสียส่งไปซ่อมจะปลอดภัยเปล่าครับ
ร่ำรวยเงินทองทุกท่านครับ

แล้วตอนคอมเสียส่งไปซ่อมจะปลอดภัยเปล่าครับ

เืืท่าที่รู้นะครับพี่เปา ว่าระบบของ K Bank เนี่ย มันจะเด้งออกทุกครั้งเมื่อไม่ได้ทำรายการ ภายใน 5 นาที หรือ 10 นาทีประมาณนี้อ่ะครับ และทุก ๆ เวลา Log in เข้าใช้งาน ด้วยระบบของเค้าจึงไม่มีช่องให้ ติ๊ก ในการจำรหัสผ่าน หรือ Username อ่ะครับผม แต่เคยได้ยินมาว่า เกี่ยวกับข้อมูลในเครื่องคอม ยังไงก็กู้กลับมาได้ ถึงจะตามลบใน Bin แล้วก็เถอะ กระทั้ง Thump Drive ก็เหมือนกัน ส่วนตัวผมว่าถ้าเจอเทพ แฮกเกอร์ ยังไงมันก็ดูของเราได้ครับ  ??? รอเพื่อน ๆ ผู้เชี่ยวชาญมาบอกอีกทีดีกว่าครับ

ออฟไลน์ เจมส์

• Administrator

• www.rc-plus.net
ของผมใช้เป็น ธนาคารกรุงเทพ
internet banking
สามารถเพิ่มบัญชีบุคคลอื่น ได้ทันทีเลย
แล้วก็ทำการโอนต่างธนาคารก็ยังได้
ทำให้สามารถรั่วได้ง่ายและเร็ว ใช้ง่ายจ่ายคล่อง
เห็นแต่ตัวเลข ใช้เงินโดยไม่ได้แตะแบงค์เลย

ปล.อันตรายเหมือนกันนะเนี่ย ;D

ออฟไลน์ meepoo

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 09, 2008

• taKe iT eAsY iN YoUr LiFe
เข้าไปที่เว็ปธนาคารที่ต้องการเลยครับ...(สดวกถ้ามีเลขบัญชีธนาคารนั้นๆ..)
หา Internet banking แล้วสมัครเลยครับ.
เข้าลิงค์...ธนาคารทหารไทย https://www.tmbdirect.com/cgi-bin/inetcgi.exe/tmbebank/index/login.jsp

ตัวอย่าง ...

ตัวอย่าง...รายละเอียดการสมัคร..

จะมีแบบฟอร์มให้กรอกรายละเอียดไปตามช่องต่างๆ...ครบถ้วน..
แล้วสั่ง print จัดการเซ็นชื่อ กำกับ หรือ ประทับตรายาง(ถ้ามี)

แล้วจัดส่งไปตามที่อยู่ ที่มีในแบบฟอร์ม หรือไปยื่นที่เคาเตอร์ ของธนาคารนั้นๆ....
ไม่กี่วัน....จะมี Sms ส่งมาที่มือถือ พร้อม Email ให้ usename และ password มาให้..
เมื่อเข้า บัญชี อินเตอร์เน็ท ครั้งแรก ก็ให้ไปเปลี่ยน password ใหม่ ครับ..

ออฟไลน์ JOE74

• สมัครสมาชิก: 03, 2008

Kbank เรื่องระบบรักษาความปลอดภัยรู้สึกมี2แบบครับ1.เป็นรหัสเอสอะไรเนี่ยแหละครับ อันนี้เวลาแอดบุคคลที่3ได้ทันทีเลยครับ เวลาโอนผ่านเน็ทบุ๊ปแบ้งก์จะส่งsmsรหัสนี้มาให้ใส่ก่อนโอนครับ ปลอดภัยดี 2.รหัสเรากำหนดเองเวลาโอน อันนี้เวลาแอดบุคคลที่3 ต้องรอ3วันทำการถึงจะใช้ได้ครับ

หากทำธุระกรรมทางการเงินผ่านinternetควรหลีกเลื่ยงการใช้wirelessในที่สาธารณะครับ ปลอดภัยที่สุด :icon_cheers:

ออฟไลน์ kazama

• Newbie
  • *
  • สมัครสมาชิก: 12, 2009

ระวังเรื่อง security ครับ อย่าไปใช้เครื่องคนอื่นจะดีที่สุดครับ

RC-PLUS webboard

Facebook Comments

Back to top